Hdvat

• Thread starter caokienkt
  • Ngày gửi
C

caokienkt

Guest
8/2/07
13
0
0
39
Hai phong
Em đang làm kế toán cho một công ty nhưng mới vào nghề con nhiều thắc mắc các bác hãy giúp em tình huống này với.
Công ty em mới mở một của hàng bán máy điều hòa tủ lạnh người mua lại rất ít khi lấy hóa đơn VAT. các bác giúp em cái khỏa thuê đó hạc h toán vào đâu cho hợp lý

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

van_kttc

It's me
23/7/07
106
1
0
Tuổi 8
Em đang làm kế toán cho một công ty nhưng mới vào nghề con nhiều thắc mắc các bác hãy giúp em tình huống này với.
Công ty em mới mở một của hàng bán máy điều hòa tủ lạnh người mua lại rất ít khi lấy hóa đơn VAT. các bác giúp em cái khỏa thuê đó hạc h toán vào đâu cho hợp lý

Bạn Xuất HĐ GTGT bình thường,nhưng k xé liên 2 giao khách hàng,mà vẫn giữ nguyên trên quyển HĐ.Cuối tháng vẫn kê khai GTGT HH,DV bán ra bình thường.

chúc lành

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Bạn Xuất HĐ GTGT bình thường,nhưng k xé liên 2 giao khách hàng,mà vẫn giữ nguyên trên quyển HĐ.Cuối tháng vẫn kê khai GTGT HH,DV bán ra bình thường.

chúc lành
xui dại:dzo:

V

van_kttc

It's me
23/7/07
106
1
0
Tuổi 8

sao lại xui zại, xuất HĐGTGT cho khách hàng, nhưng khách hàng ko lấy, thì mình lưu liên 2 trên cuống chứ?nếu ko cuối tháng bạn định lậu thuế hàng hóa bạn đã xuất ra à?(và bạn để là hàng tồn kho trên danh nghĩa hóa đơn đúng ko? chứ hàng thì cao chạy xa bay từ lâu rùi?)

P

phongmlg

Trung cấp
12/6/07
123
2
18
HCMC
Ý kiến của van_kttc là chính xác!

levanton

levanton

Cao cấp
Công ty em mới mở một của hàng bán máy điều hòa tủ lạnh người mua lại rất ít khi lấy hóa đơn VAT. các bác giúp em cái khoản thuê đó hạch toán vào đâu cho hợp lý

Bạn caokienkt chỉ hỏi là hạch toán vào đâu cho hợp lý, đơn giản: Hạch toán TK 3331, ghi có. Cuối tháng nộp sau khi trừ thuế GTGT đầu vào.

V

van_kttc

It's me
23/7/07
106
1
0
Tuổi 8
Bạn caokienkt chỉ hỏi là hạch toán vào đâu cho hợp lý, đơn giản: Hạch toán TK 3331, ghi có. Cuối tháng nộp sau khi trừ thuế GTGT đầu vào.

bạn levanton à!!! Xuất HĐ GTGT khách hàng ko lấy, thì lưu trên cuống, cuối tháng vẫn phải kê khai thuế GTGT HH,DV bán ra rồi, thì đương nhiên ai chẳng biết là hạch toán vào tk 3331 cơ chứ.Nhưng bạn ko nói cho bạn ấy biết là phải kê khai thuế GTGT HH,DV bán ra thì bạn ấy ko biết hạch toán TK3331 ghi có ,để " Có 3331 " lửng lơ ko như thế là ko ổn.Đã chỉ phải nói cụ thể
Nợ 111,112,131...
Có 5111
Có 3331

levanton

levanton

Cao cấp
bạn levanton à!!! Xuất HĐ GTGT khách hàng ko lấy, thì lưu trên cuống, cuối tháng vẫn phải kê khai thuế GTGT HH,DV bán ra rồi, thì đương nhiên ai chẳng biết là hạch toán vào tk 3331 cơ chứ.Nhưng bạn ko nói cho bạn ấy biết là phải kê khai thuế GTGT HH,DV bán ra thì bạn ấy ko biết hạch toán TK3331 ghi có ,để " Có 3331 " lửng lơ ko như thế là ko ổn.Đã chỉ phải nói cụ thể
Nợ 111,112,131...
Có 5111
Có 3331

Bạn xem lại câu hỏi của người hỏi, xem bạn ấy hỏi gì?

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda

Cuối ngày bạn tập từng loại mặt hàng đã bán và xuất hóa đơn ( kèm theo bản kê) trên Hóa đơn Phần Người mua hàng bạn ghi là "Xuất bán lẻ" và vẫn hạch toán và báo cóa thuế bình thường liên 2 vẫn lưu trên cuốn. Mình cũng đã bị phạt 1 lần vì mất liên 2 đó nên có kinh nghiệm, bạn chớ bày mà xé mất ah.

T

truongxuan

Guest
27/8/07
3
0
0
an hai
chào các bác, mình rất muốn tham gia diễn đàn vì nói rất cần đối với một người kế toán như minh, mình hiện đang thất nghiệp mong mọi người giúp đở cho mình về nhưng gì mình thăt mắc nhé.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Đúng rùi , Bác L.v.T đúng rùi , bạn ấy chỉ hỏi cách hạch toán thôi . Nhưng chắc người hỏi ý tứ là xử lý thế nào , nhưng hỏi ko rõ ý nên gây tranh cãi . Cả nhà bớt nóng . . .:beernow:

C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn
Nóng lại hay đấy chứ. Forum ấm lên thì càn có kết quả. Tranh luận để có những bài học quý.:freddy:
--------------------
www.ketoanthue.vn
Cuộc đời là sâu chuỗi những cuộc tìm kiếm.

levanton

levanton

Cao cấp
Mọi người phải bình tĩnh chứ?Mình thấy nghề làm kế toán là nghề phải luôn luôn bình tĩnh mà.:dzo:

Bình tĩnh chứ! Luôn bình tĩnh. Câu trả lời trên, mình muốn nhắc người hỏi phải hỏi cụ thể. Câu hỏi : "hạch toán như thế nào?" khác với câu hỏi "hạch toán tiền thuế vào đâu?"

Chúc các bạn một ngày làm việc bình tĩnh, vui vẻ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA