Có phải nộp bảng kê hợp đồng đối với ngành xây dựng khi nộp tờ khai thuế GTGT không?

• Thread starter khuyenkt
  • Ngày gửi
K

khuyenkt

Guest
Xin các bác cho em hỏi vấn đế này tí nhé:
Chả là hàng tháng trong báo cáo thuế gửi thuế có bảng kê : " hợp đồng kinh tế đã ký kết" và "bảng kê xuất nhập tồn nguyên vật liệu" . Bên em là công ty xây dựng nhưng mà có tháng em kê đầy đủ, có tháng em không. Mà em lại nghe mọi người nói là ở công ty xây dựng bắt buộc phải kê khai. Hic, vậy thì các bác cho em hỏi có phải là bắt buộc không ạ? và nếu bắt buộc có nghĩa là em đã sai và sai rồi thì phải làm gì để khắc phục bây giờ ? Các bác giúp em với hoặc gửi vào mail cho em "nguyenkhuyenkt@yahoo.com.vn" nhé! Mong hồi âm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
Xin các bác cho em hỏi vấn đế này tí nhé:
Chả là hàng tháng trong báo cáo thuế gửi thuế có bảng kê : " hợp đồng kinh tế đã ký kết" và "bảng kê xuất nhập tồn nguyên vật liệu" . Bên em là công ty xây dựng nhưng mà có tháng em kê đầy đủ, có tháng em không. Mà em lại nghe mọi người nói là ở công ty xây dựng bắt buộc phải kê khai. Hic, vậy thì các bác cho em hỏi có phải là bắt buộc không ạ? và nếu bắt buộc có nghĩa là em đã sai và sai rồi thì phải làm gì để khắc phục bây giờ ? Các bác giúp em với hoặc gửi vào mail cho em "nguyenkhuyenkt@yahoo.com.vn" nhé! Mong hồi âm.

Khi ký kết hợp dồng Xây dựng , bạn phải mang hợp đồng len Chi cục thuế đăng ký nhé. Người ta sẽ đóng cho bạn 1 con dấu đỏ chót trên hợp đông, thế là bạn mang về. cuối tháng báo cáo vào mẫu Bảng kê hợp đồng kinh tế đã ký kết nhé.

T

tran thi to nga

Guest
10/3/06
36
0
0
TP Ho Chi Minh
Mình nghĩ là thuế họ không làm khó bạn chuyện này lắm đâu. Mình làm ở công ty thương mại thấy họ không chú ý đến vấn đề này lắm (không biết có phải do khác loại hình kinh doanh không nữa?!). Còn nếu bạn còn băn khoăn thì bạn nên hỏi người quản lý thuế của bạn. Mình nghĩ làm gì thì cũng có sai sót, và mình sẽ sửa sai thôi, không có gì phải lo lắng lắm đâu!

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
Theo luật thuế hiện hành thì hàng tháng chỉ phải nộp mẫu 01-02-03(05 nếu có)và báo cáo sử dụng hoá đơn.Vì thế nên báo cáo NXT và báo cáo HĐKT không phải nộp hàng tháng.Riêng ngành XD thì khi phát sinh HĐKT phải đăng ký với thuế (1 nộp -1lưu)

N

ngochan2000

Guest
28/5/11
5
0
0
45
ha thinh
cho mình hỏi với họ có ra thời hạn nộp hợp đồng là bao nhiêu ngày kể từ ngày ký hợp đồng ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA