Giao dịch với kho bạc

• Thread starter thuytienxanh
  • Ngày gửi
P

phuongthaokt44

Guest
20/2/14
53
1
8
32
quảng bình
anh chị giúp em vs ạ, các ngiệp vụ nào sẽ tiến hành thực hiện qua kho bạc, cách thức thực hiện, giấy tờ cần có những gì, anh chị nào giúp em vs ạ, em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
anh chị giúp em vs ạ, các ngiệp vụ nào sẽ tiến hành thực hiện qua kho bạc, cách thức thực hiện, giấy tờ cần có những gì, anh chị nào giúp em vs ạ, em cảm ơn
bạn nói rõ cụ thể đi. ví dụ bên bạn chuyển trả tiền các dịch vụ như tiền điện thoại, nước, điện thì chỉ cần làm 2 liên giấy rút dự toán,2 bảng kê và ghi số hóa đơn, khi đi chuyển kho bạc thì bạn chỉ cần mang 2 liên giấy rút dự toán và 1 bảng kê còn 1 bảng bỏ ở nhà, sau này lấy chứng từ về thì bạn bấm bảng kê và hóa đơn vào.
còn nếu đơn vị bạn có sửa chữa thì 5 triệu bạn làm hợp đồng, mua sắm thì 20 triệu và 3 bảng báo giá, trên 20 triệu thì có quyết định chọn, khi đi kho bạc ck thì bạn mang theo hợp đồng và biên bản nghiệm thu thanh lý không cần làm bảng kê. Không biết kb chỗ bạn có làm giống kb bên mình không.

lehoang91

lehoang91

Trung cấp
20/5/15
164
14
18
33
Hà Nội
bạn lên mạng tìm hiểu: Phiếu thu, phiếu chi, tính bảo hiểm, làm đối chiếu hàng tháng và quý.
Bạn hỏi cụ thể hơn tí thì dễ được giải đáp hơn.
Chú ý, làm bảo hiểm thì 3 liên chứng từ còn lại là 2 liên.
Mà người làm trước k bàn giao lại cho bạn ah?

• Like
Reactions: phuongthaokt44
P

phuongthaokt44

Guest
20/2/14
53
1
8
32
quảng bình
anh cảm ơn anh chị, nhưng mà thực ra em chưa hiểu kế toán sẽ tiến hành những nghiệp vụ gì thông qua kho bạc, sẽ tiến hành theo những bước gì, có những chứng từ nào cho những nghiệp vụ đó, em cảm ơn

P

phuongthaokt44

Guest
20/2/14
53
1
8
32
quảng bình
bạn lên mạng tìm hiểu: Phiếu thu, phiếu chi, tính bảo hiểm, làm đối chiếu hàng tháng và quý.
Mà người làm trước k bàn giao lại cho b
Mà người làm trước k bàn giao lại cho bạn ah?
người ta chưa bàn giao cho em, dì đó vẫn còn đang được hợp đồng lại, qua năm mới mới tiến hành bàn giao, nhưng mà cũng chả nói cho đâu ạ, em cảm ơn anh chị đã giúp

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
anh cảm ơn anh chị, nhưng mà thực ra em chưa hiểu kế toán sẽ tiến hành những nghiệp vụ gì thông qua kho bạc, sẽ tiến hành theo những bước gì, có những chứng từ nào cho những nghiệp vụ đó, em cảm ơn
phải nói rõ ràng cụ thể mọi người mới hướng dẫn được chứ em, em nói chung chung vậy sao chỉ được.
các nghiệp vụ thông qua kho bạc thì toàn là chuyển khoản đó, bao gồm chuyển lương, bhxh, trả tiền các dịch vụ,....
nếu bên bạn rút tiền mặt về thì phải làm giấy rút dự toán rồi sau đó thanh toán tạm ứng số tiền rút về đó.

lehoang91

lehoang91

Trung cấp
20/5/15
164
14
18
33
Hà Nội
phải nói rõ ràng cụ thể mọi người mới hướng dẫn được chứ em, em nói chung chung vậy sao chỉ được.
các nghiệp vụ thông qua kho bạc thì toàn là chuyển khoản đó, bao gồm chuyển lương, bhxh, trả tiền các dịch vụ,....
nếu bên bạn rút tiền mặt về thì phải làm giấy rút dự toán rồi sau đó thanh toán tạm ứng số tiền rút về đó.
Còn nếu có tài khoản tiền gửi thì quản lý thêm mục đó để quyết toán vào cuối năm. Bạn cũng làm HCSN ah?

P

phuongthaokt44

Guest
20/2/14
53
1
8
32
quảng bình
chị cho em hỏi cụ thể từng trường hợp được không ạ, giả dụ như thanh toán tiền lương, nộp bảo hiểm, tiền điện nước,.. sẽ làm những thủ tục, quy trình gì được ko ạ, em cảm ơn

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
chị cho em hỏi cụ thể từng trường hợp được không ạ, giả dụ như thanh toán tiền lương, nộp bảo hiểm, tiền điện nước,.. sẽ làm những thủ tục, quy trình gì được ko ạ, em cảm ơn
thì bạn làm bảng lương và phụ cấp nếu có rùi làm giấy rút dự toán 2 liên, nếu bên bạn có tăng giảm gì về lương thì kèm theo thông báo hay quyết định, còn chuyển tiền bhxh thì làm 3 liên giấy rút dự toán, điện nước thì 2 liên và kèm theo bảng kê

• Like
Reactions: phuongthaokt44
P

phuongthaokt44

Guest
20/2/14
53
1
8
32
quảng bình
thì bạn làm bảng lương và phụ cấp nếu có rùi làm giấy rút dự toán 2 liên, nếu bên bạn có tăng giảm gì về lương thì kèm theo thông báo hay quyết định, còn chuyển tiền bhxh thì làm 3 liên giấy rút dự toán, điện nước thì 2 liên và kèm theo bảng kê
chị cho em hỏi thêm, phần phụ cấp chi người có lương dưới 2,34, làm những giấy tờ gì để được hưởng, quỹ lương đó lấy từ đâu , làm những giấy tờ gì để truy lĩnh. em cảm ơn

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
chị cho em hỏi thêm, phần phụ cấp chi người có lương dưới 2,34, làm những giấy tờ gì để được hưởng, quỹ lương đó lấy từ đâu , làm những giấy tờ gì để truy lĩnh. em cảm ơn
phụ cấp cho những người dưới 2,34 thì làm riêng ra 1 bảng, ví dụ ghi là bảng truy lĩnh lương cho cc,vc dưới 2,34 theo thông báo của Sở tài chính, ngày tháng năm....em lấy bên phần cải cách tiền lương năm 2014 chuyển qua 2015 để chi, nếu bên em có để lại. rồi sau đó chuyển lương như bình thường

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
Không cần phải riêng ra làm gì cả. Trả lương tất cả các khoản tru thu truy lĩnh bạn tính hết vào đó (vì liên quan tính BHXH nữa tính luôn). Khi hạch toán chỉ cần 1 bảng lương đó. Chỉ cần thêm cột vào bảng lương, kẹp thêm quyết định chi phụ cấp.

lehoang91

lehoang91

Trung cấp
20/5/15
164
14
18
33
Hà Nội
Bạn làm lâu chưa>? cùng học hỏi nha

Y

yanakanj

Sơ cấp
4/6/15
5
2
3
33
Mình cũng là kế toán giao dịch bên kho bạc được hơn 1 năm rồi, thời gian đầu học từ sai lầm là nhiều, có những lần cứ phải chạy đi chạy về giữa cơ quan và kb tận 4 lần mới xong đc việc. zz. Làm mãi thì cũng quen nên là muốn chia sẻ với bạn nào mới giao dịch bên mảng này phải biết chịu khó và nhẫn nhịn cao, vì mấy người làm kế toán bên kho bạc hầu như đều khó tính cả : )

lehoang91

lehoang91

Trung cấp
20/5/15
164
14
18
33
Hà Nội
Mình cũng là kế toán giao dịch bên kho bạc được hơn 1 năm rồi, thời gian đầu học từ sai lầm là nhiều, có những lần cứ phải chạy đi chạy về giữa cơ quan và kb tận 4 lần mới xong đc việc. zz. Làm mãi thì cũng quen nên là muốn chia sẻ với bạn nào mới giao dịch bên mảng này phải biết chịu khó và nhẫn nhịn cao, vì mấy người làm kế toán bên kho bạc hầu như đều khó tính cả : )
hên xui ấy mà. gặp phải bà nào tắc te thì chịu thôi. :)) may mà mình ở gần , tội nhất những ng ở xa

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
lúc đầu mình cũng toàn là phải cạo rồi sửa gặp người dễ chịu, có người khó chịu thì thôi phải về ký lại chứ k sửa gì hết :((

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA