Tờ khai thuế GTGT tháng 7 làm theo mẫu của TT 32 hay TT 60?

• Thread starter ngtung2812
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngtung2812

Sơ cấp
27/9/06
47
0
6
Tp.HCM
Nhân tiện các bác cho em hỏi tháng 7 này thì tờ khai theo mẫu của thông tư nào? Thông tư 32 hay Thông 60 vậy. Em không biết mấy ông bên thuế hết trò hay sao mà cứ thay đổi ớn quá.Bó tay.com
Các mẫu 01/gtgt, 02/gtgt, 03/gtgt, 05/gtgt còn sử dụng không hay thay mới hết.
Cứu em!!!
:alcon:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lantvxdkg

Guest
22/8/06
7
0
0
46
Rạch Giá - Kiên Giang
Tháng 7 bạn làm báo cáo theo thông tư số 60 : 01/GTGT, 01- 1/GTGT, 01- 2/GTGT, 01- 3/GTGT, 01- 4A/GTGT, 01- 1/GTGT

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Nhân tiện các bác cho em hỏi tháng 7 này thì tờ khai theo mẫu của thông tư nào? Thông tư 32 hay Thông 60 vậy. Em không biết mấy ông bên thuế hết trò hay sao mà cứ thay đổi ớn quá.Bó tay.com
Cứu em!!!

Hồi sáng mình mới nộp xong BCT tháng 07 (Quận 7), mình vẫn làm như cũ (TT32) nhưng họ đâu có nói gì. Nhưng không biết các quận khác thì như thế nào?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cứu em!!!
Trước mắt bạn cứ làm theo cái cũ đi. Thông tư 60 chưa có hiệu lực thì làm sao mà bỏ mấy cái mẫu cũ được chứ. Làm kiểu này dễ bị lãng phí lắm, chưa kể mất thời gian nữa (cả doanh nghiệp lẫn cơ quan thuế)

Ng T Vân Nga

Ng T Vân Nga

Trung cấp
Hồi sáng mình mới nộp xong BCT tháng 07 (Quận 7), mình vẫn làm như cũ (TT32) nhưng họ đâu có nói gì. Nhưng không biết các quận khác thì như thế nào?

Mình được biết là TT60 áp dụng từ 1/7/2007, mình đã kiểm tra thông tin này thậm chí hỏi trực tiếp đường dây nóng về tuyên truyền hỗ trợ thuế. Nhưng như bạn nói thì cũng không hiểu như thế nào cả,bó tay với các bác thuế nhà ta quá

T

thanhhung

LQT
Mình được biết là TT60 áp dụng từ 1/7/2007, mình đã kiểm tra thông tin này thậm chí hỏi trực tiếp đường dây nóng về tuyên truyền hỗ trợ thuế. Nhưng như bạn nói thì cũng không hiểu như thế nào cả,bó tay với các bác thuế nhà ta quá
Bác cứ kê khai theo mẫu trên chương trình hổ trợ kê khai thuế (Chương trình mã vạch) của Cục thuế là OK, không vấn đề gì đâu.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Công báo chưa có mà bạn. TT60 có nói rõ là hiệu lực sau 15 ngày từ khi công báo mà. Hỏi miệng thì không ăn thua gì đâu.

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
TT60/2007 nêu rõ:
"Phần K - HIỆU LỰC THI HÀNH​

1. Thông tư này có hiệu lực thi hành sau 15 ngày kể từ ngày đăng Công báo.
Các quy định khai thuế tháng bắt đầu áp dụng cho khai thuế của kỳ tính thuế tháng 7 năm 2007."

Mâu thuẫn rõ ràng vì: Hiện tại vẫn chưa đăng công báo.
Như ang Tiger đã nói ở trên: kê khai theo mẫu cũ là hợp lý nhất.
Cục Thuế TPHCM vẫn nhận theo mẫu cũ!

Sửa lần cuối:
S

songviet

Guest
2/1/06
145
0
0
Hai phong
Chỗ tớ có 2 đơn vị thuộc Cục thuế HP quản lý thì 1 đã được cán bộ phòng kiểm tra gọi xuống báo kê khai theo mẫu TT60. Trước đó tớ cũng đã lên phòng hỗ trợ tuyên truyền của Cục thuế hỏi và được họ trả lời "cứ kê theo TT60".

N

ngtung2812

Sơ cấp
27/9/06
47
0
6
Tp.HCM
Bó tay các ông thuế nhà ta.Em nghe các bác cứ làm theo cái cũ vậy họ k Chịu thì làm lại.E thấy từ lúc vào WTO các bác ngành thuế, hải quan cứ cuống cả lên.K biết chừng nào kết thúc cho anh em ta được nhờ.

M

mmm

Guest
15/9/04
77
0
0
hanoi
mình đã hỏi tư vấn bên Cục thuế HN, rằng khai thuế làm theo. Nhưng khi hỏi cách làm thì họ trả lời (vì trong TT ko hướng dẫn cụ tỉ): E cứ đọc theo TT 60 và làm theo hg dẫn, sai sót thì sau này sửa, vì bên chị chưa có VB hg dẫn làm TT. Thôi, tạm thời mình cứ làm theo TT32 vậy. Ôi, đúng la hàng Việt, chất lượng cao! (hay là có hg dẫn rồi mà mình k biết, có thấy Qlý thuế nói gì đâu???) - bạn nào có thì share cho members. Tks a lot!

M

MISSKETOAN

Guest
7/6/07
57
1
8
43
Vinh - Nghe An
Bó tay các ông thuế nhà ta.Em nghe các bác cứ làm theo cái cũ vậy họ k Chịu thì làm lại.E thấy từ lúc vào WTO các bác ngành thuế, hải quan cứ cuống cả lên.K biết chừng nào kết thúc cho anh em ta được nhờ.

Em thấy thế này, không hiểu các bac thuế nghĩ sao chứ họ hàng nhà kế chúng ta và họ hàng nhà bác thuế đúng là một mẹ mà sinh ra là lo luyện của trường tài chính cả mà không hiểu mấy bác cứ gây khó dễ cho chúng mình quá nhỉ. :dance2: :dance2:

G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Các đồng chí ơi, thôi thì ta cứ làm theo cái TT 60, đằng nào cũng phải làm mà, tranh luận, chỉ trích làm gì mệt, các bác không làm tháng này thì tháng sau phải làm. Đơn giản mà. Để thời gian mà ngồi chỉnh sửa theo mẫu mới, hoặc làm điếu thuốc cho tỉnh người.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Chiều nay các bác Thuế Tân Bình đóng cửa tập huấn TT60, có lẽ tháng này kê khai thuế áp dụng TT60 luôn cũng nên nhỉ?!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Quy định về Hiệu lực thi hành trong Thông tư 60/2007/TT-BTC có tới 4 đoạn quy định nhưng tại sao chúng ta lại nhìn vào mỗi đoạn đầu tiên là:
Thông tư này có hiệu lực thi hành sau 15 ngày kể từ ngày đăng Công báo nhỉ?

Sao không nhìn xuống bên dưới nữa một chút xem sao:
Các quy định khai thuế tháng bắt đầu áp dụng cho khai thuế của kỳ tính thuế tháng 7 năm 2007.

Các quy định khai thuế theo quý bắt đầu áp dụng cho khai thuế của kỳ tính thuế quý 3 năm 2007.

Trong thời gian từ ngày 1 tháng 7 năm 2007 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2008, chuyên viên chính, kiểm soát viên chính của cơ quan thuế được sử dụng các quyền hạn như thanh tra viên thuế trong quá trình thực hiện thanh tra thuế.

Thuế GTGT là loại thuế kê khai theo tháng, vậy thì kê khai thuế GTGT cho tháng 7 thì phải theo mẫu trong Thông tư 60/2007/TT-BTC chứ?
Thực tế bạn làm thế nào là tùy bạn, văn bản cũng đã thấy rồi, không nên bàn luận nhiều quá chỉ vì một trong hai lựa chọn 32 hay 60. Mình xin khoá chủ đề này lại.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA