cách hạch toán chi phí trong QĐ 48

• Thread starter phuongthanh123
  • Ngày gửi
P

phuongthanh123

Guest
1/8/07
2
0
0
Ngo 1 Bui xuong trach
Hiiiiiiiiii!
Mình vừa đăng kí xong. Đọc các thông tin trong này thấy có rất nhiều cái hay. Tiếc là bây giờ mình mới tham gia.
Mình có 1 vấn đề mong mọi người cho ý kiến. Mình đang thực hành QĐ 48 trên phần mềm kế toán nhưng mình không thấy có các TK chi phí 622, 627..
Bây giờ mình có nghiệp vụ xuất nguyên vật liệu cho sản xuất sản phẩm thì sẽ phải hạch toán chi phí thế nào nhỉ. Mình đã tìm thông tin so sánh giữa 2 quyết định mà vẫn chưa có câu trả lời. Mọi người xem và trao đổi cùng mình nhé!
:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Hiiiiiiiiii!
Mình vừa đăng kí xong. Đọc các thông tin trong này thấy có rất nhiều cái hay. Tiếc là bây giờ mình mới tham gia.
Mình có 1 vấn đề mong mọi người cho ý kiến. Mình đang thực hành QĐ 48 trên phần mềm kế toán nhưng mình không thấy có các TK chi phí 622, 627..
Bây giờ mình có nghiệp vụ xuất nguyên vật liệu cho sản xuất sản phẩm thì sẽ phải hạch toán chi phí thế nào nhỉ. Mình đã tìm thông tin so sánh giữa 2 quyết định mà vẫn chưa có câu trả lời. Mọi người xem và trao đổi cùng mình nhé!
:friend:
Quyết định 48 ko có Tk 622,627 : bạn xuất nguyên vật liệu cho sản xuất sản phẩm thì hạch toán thẳng vào 154 nhé

D

danganh

Guest
27/6/07
1
0
0
hà nội
tat cả chi phi nguyen vat liêu đuoc tap hop vao tk 154 sau do ket chuyen sang tk 155 de tinh gia thanh thanh pham. sau do ket chuyen sang chi phi tu ghi no tk632 co tk 154 lay chi phi

H

habich

Sơ cấp
19/2/08
33
1
8
Tp HCM
Mình đã tìm thông tin so sánh giữa 2 quyết định mà vẫn chưa có câu trả lời. Mọi người xem và trao đổi cùng mình nhé!
cho tớ mail đi tớ gửi file cho mà xem 2 QĐ này khác biệt nhau ntnào. tó k biết gửi kèm file trên diễn đàn ntn cả

H

hoainam4298

Guest
17/8/07
27
0
0
Hà Nội
tat cả chi phi nguyen vat liêu đuoc tap hop vao tk 154 sau do ket chuyen sang tk 155 de tinh gia thanh thanh pham. sau do ket chuyen sang chi phi tu ghi no tk632 co tk 154 lay chi phi

Sao lại kết chuyển 154 sang 632, đã kết chuyển 154 sang 155 rồi mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA