Ghi âm trên bảng kê HĐ đầu ra trong TH ghi giảm giá công trình?

• Thread starter huongkt83
  • Ngày gửi
H

huongkt83

Trung cấp
15/1/07
90
0
0
41
Hà Đông
Mình phải xuất một hóa đơn giản giá công trình vậy các bạn cho mình hỏi khi kê khai thuế thì mình xẽ phải kê ở bảng kê hàng hóa bán ra trong kỳ âm đúng k? Vì trong TH này mình ghi giảm doanh thu và thuế mà.
Cảm ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Trước đây mình cũng gặp trường hợp như bạn, mình ghi âm và ghi rõ lý do ở phần ghi chú bên cạnh.

D

duch2010

Guest
21/11/02
36
0
0
TP HCM
ý của mountain đúng rồi, bạn ghi số âm bình thường trên bảng kê

N

nguoirung

Sơ cấp
15/11/05
18
0
1
49
Hà nội
Nên ghi điều chỉnh giảm cho kỳ kê khai nào.
Không tập hợp vào bảng kê.

H

huongkt83

Trung cấp
15/1/07
90
0
0
41
Hà Đông
Minh nghe nói thi theo thông tư mới thì khi mà xuất hóa đơn giảm giá công trình mình xẽ k ghi âm trên hóa đơn mà vẫn ghi giá trị dương bên cạnh đó khi kê khai thuế trong tháng mình xẽ k kê vào bảng kê hóa đơn đầu ra mang giá trị âm mà vào bảng giải trình tơ khai và tương ưng với chi tiêu mã số 36 và 37 trên tờ khai.
Các bạn thấy ntn co đúng k bởi thực sự mình chưa gặp trường hợp như thế này
Mong các bạn góp ý mình đang rất mong nhận được góp ý của các bạn

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Minh nghe nói thi theo thông tư mới thì khi mà xuất hóa đơn giảm giá công trình mình xẽ k ghi âm trên hóa đơn mà vẫn ghi giá trị dương
Thông tư cũ hay mới thì cũng thế thôi: không ghi âm trên hóa đơn, nhưng có thể ghi âm trên bảng kê.

bên cạnh đó khi kê khai thuế trong tháng mình xẽ k kê vào bảng kê hóa đơn đầu ra mang giá trị âm mà vào bảng giải trình tơ khai và tương ưng với chi tiêu mã số 36 và 37 trên tờ khai.
Làm cách này cũng được, mà ghi âm trên bảng kê cũng xong.

C

cavoixanh

Guest
18/5/07
25
0
0
41
hanoi
Theo mình nghĩ thì trên hóa đơn không ghi âm , nhưng bạn có thể ghi là điều chỉnh tăng hoặc điểu chỉnh giảm trên hóa đơn bạn xuât cho hóa đơn số mà bạn đã xuât, và trên bảng kê hàng hóa dịch vụ nếu là điều chỉnh giảm thì bạn có thể ghi âm để giảm trừ và ghi rõ bên dòng ghi chú là được mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA