Chi phí đi công tác

• Thread starter nguyentuyet
  • Ngày gửi
N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
Em đi công tác, chi phí phương tiện đi lại thì có hóa đơn, con ăn uống và ở trọ thì không có, em lam cách nào để nhận được lại chi phí đó Và chi phí đó được xem là hợp lý để hạch toán

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Hồng Quang

Cao cấp
Em đi công tác, chi phí phương tiện đi lại thì có hóa đơn, con ăn uống và ở trọ thì không có, em lam cách nào để nhận được lại chi phí đó Và chi phí đó được xem là hợp lý để hạch toán

Chi phí ăn uống thì nếu bạn ăn uống ở nhà hàng thì đến đó xin họ cái hóa đơn GTGT, hoặc ít ra cũng xin được hóa đơn bán lẻ của nhà hàng đó. Còn ở trọ thì nếu ở khách sạn thì dễ rồi, còn nếu ở trọ nhà dân thì chịu rồi. Tuy nhiên nếu bạn có kế hoạch đi công tác, lập dự toán chi phí trước khi đi công tác, lập bảng báo cáo hoàn tạm ứng sau công tác, có đủ chữ ký của các bên thì cũng tàm tạm ổn. Tuy nhiên việc có được bên thuế chấp nhận hay không thì cũng 60% thôi. Hi!

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Không có cách nào khác ngoài cách bạn phải lấy hóa đơn khi ăn uống và ở trọ.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
nếu bạn ăn uống ở nhà hàng ...............nếu ở khách sạn thì dễ rồi
hic, nhân viên đi công tác toàn ăn nhà hàng ngủ khách sạn thì ... sướng ngang sếp rồi.

Không có cách nào khác ngoài cách bạn phải lấy hóa đơn khi ăn uống và ở trọ.
hic, ở thì còn có thể lấy được hóa đơn, ăn thì khó lém ạh, cứ nhà hàng mà ăn thì chik tiền, cơm quán mà đòi hóa đơn thì bà bán cơm đánh chạy mất dép anh ạh :freddy:

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Nếu vậy bạn có thể áp dụng hình thức công tác phí khoán. Nghĩa là trước khi đi công tác lập ra dự toán chi. sau đó thực hiện theo mức khoán một ngày là bao nhiêu tiền đó. Như vậy khi kiểm toán sẽ không sao cả.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
trong trường hợp này bạn nên sử dụng giấy đi đường đến công tác tại đâu đóng dấu đến tại đó sau đó về bạ làm thủ tục thanh toán là được nếu có được hóa đơn kèm theo thì càng tốt.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA