Lập địa điểm kinh doanh

• Thread starter haphuong28
  • Ngày gửi
H

haphuong28

Guest
30/7/07
15
0
0
Ha Noi
Giúp mình với mình có tình huống như sau:
Công ty mình có trụ sở chính rồi nay muốn mở thêm cửa hàng để kinh doanh (khác quận) thì mình có phải thay đổi lại giấy đăng ký kinh doanh ở mục lập địa điểm kinh doanh hay không. Hay chỉ cần gửi công văn lên Cục thuế và Chi cục thuế.
Mọi người giúp mình nhé!
Cám ơn nhiều nhiều!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phan Thu Phương

Guest
6/2/06
16
0
0
Ha Noi
Hi,
Bạn chỉ cần làm công văn gửi lên Cục thuế và chi cục thuế thôi vì đây chỉ là cửa hàng trực thuộc công ty.
Chúc bạn thành công!

K

kachico

Guest
28/7/07
12
0
0
Hà Nội
Bạn chỉ cần làm công văn gửi lên Cục thuế và chi cục thuế thôi vì đây chỉ là cửa hàng trực thuộc công ty, Bây giờ bạn mới mở thêm địa điểm thì theo luật mới bạn chỉ phải đóng thuế môn bài 50% thôi đấy.

H

haphuong28

Guest
30/7/07
15
0
0
Ha Noi
Cám ơn mọi ngươi đã giúp đỡ!
Cho mình hỏi thêm chút xíu nữa nhé. Mình cũng đã tham khảo mấy công ty mở cửa hàng như mình họ cũng nói là gửi công văn lên Cục thuế và chi cục thuế nhưng mình thấy họ đâu có phải nộp thêm thuế môn bài là 50%. Hay bên thuế chưa kiểm tra đến công văn của công ty đó nhỉ, công văn gửi lên thuế cũng lâu lâu rùi.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn quên mất là bây giừo tự khai tự nộp à bạn có mở cửa hàng thì phải có công văn với thuế sau đó tự nộp thuế môn bài nêu không sau này kiểm tra họ phạt đấy. Chớ thấy họ im tưởng họ tốt nghe.

V

vincent1081

Guest
25/4/06
2
0
1
haiphong
Giúp mình với mình có tình huống như sau:
Công ty mình có trụ sở chính rồi nay muốn mở thêm cửa hàng để kinh doanh (khác quận) thì mình có phải thay đổi lại giấy đăng ký kinh doanh ở mục lập địa điểm kinh doanh hay không. Hay chỉ cần gửi công văn lên Cục thuế và Chi cục thuế.
Mọi người giúp mình nhé!
Cám ơn nhiều nhiều!!!!!!!!!

Theo mình thì có phải làm lại thay đổi đăng ký kinh doanh bổ sung thêm địa điểm kinh doanh, sau đó gửi công văn lên cục thuế và họ sẽ đưa cho bạn form , bạn điền thông tin và để chủ DN ký tên đóng dấu nộp lại cho cục thuế.

H

haphuong28

Guest
30/7/07
15
0
0
Ha Noi
Bạn quên mất là bây giừo tự khai tự nộp à bạn có mở cửa hàng thì phải có công văn với thuế sau đó tự nộp thuế môn bài nêu không sau này kiểm tra họ phạt đấy. Chớ thấy họ im tưởng họ tốt nghe.

Nếu mình phải nộp thuế thì nộp ở quận nào vì cửa hàng của mình khác quận với trụ sở chính mà. Mình hỏi vậy vì có người nói mình phải nộp thuế ở quận mà mình lập địa điểm kinh doanh mới.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA