Làm thủ tục BHXH ở đâu?

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
các bác này đăng ký kinh doanh ở quận Long Biên thì nhất định khi làm thủ tục đóng bảo hiểm cho nhân viên thì phải làm tại phòng lao động thương binh xã hội của quận Long Biên à? hay mình có thể làm tất cả các thủ tục đó ở đâu cũng được miễn trên địa bàn Hà Nội vậy các bác?
tại mình đăng ký kinh doanh bên long biên nhưng lại đóng trụ sở giao dịch bên Cầu Giấy, nên ko muốn sang Long Biên cho xa ý mà...lười quá!.
Còn nếu bác nào biết địa chỉ cụ thể của phòng lao động TBXH quận Long biên thì chỉ giúp mình nhé....( lại lười tra).
cảm ơn các bác nhiều!
thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sonyenthao

Guest
18/8/07
14
0
0
46
Lạng sơn
Trả lời ngay đây! Theo sự phân cấp của ngành BHXH thì trước tiên bạn phải đến cơ quan BHXH Quận Long biên để được tư vấn. Khi đi cần mang giấy phép đăng ký kinh doanh, Danh sách LD mẫu số 02a-TBH, công văn xin tham gia BHXH, Quyết định tuyển dụng hoặc HDLD của cá nhân. Tờ khai tham gia BHXH bắt buộc mẫu số 01, chứng minh thư nhân dân của từng người lao động.

C

chinhtumachi

Guest
18/8/08
2
0
0
hà tây
hii cả nhà. trả lời jùm e với.
cty e ở cầu giấy thì phải ra cầu jấy àh. hic híc sao nhiều vấn đề phức tạp thế này

ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Lần trước mình làm thì được hướng dẫn thế mà. Bảo hiểm họ bảo là họ chỉ giải quyết theo đúng địa chỉ trên giấy ĐKKD.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Mình thấy đóng BHXH ở đâu cũng được mà.

Cty ngày trước trụ sở chính ở Từ Liêm, nhưng hoạt động ở bên Cầu Giấy. Mình đến BHXH cầu Giấy làm thủ tục đóng BHXH bình thường, có thấy cán bộ BH nói ji đâu.

Các bạn đến hỏi phòng BH quận huyện gần nhất xem thế nào?

P

phungtinh

Trung cấp
20/8/08
68
0
6
39
hà nội
Làm bảo hiểm ở đâu

:015:
Công ty mình ở ĐỘI CẤN các bạn cho mình hỏi làm bảo hiểm cho nhân viên thì làm ở đâu với.
Mình làm mới cho nhân viên vì công ty mình mới thành lập mà.
Các bạn nói cho mình cách làm và thủ tục với nha
cảm ơn:wall:

ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Thường thì cty tham gia đóng BH tại quận ( huyện) mà cty đó có trụ sở hoặc ĐKKD. Nhưng bạn ở Đội Cấn thì tham gia ở BHXH thành phố HN ( phố Đội Cấn) cũng được. Mình có một số mẫu biểu BHXH đang được áp dụng, nếu bạn cần mình mail cho.

P

phungtinh

Trung cấp
20/8/08
68
0
6
39
hà nội
Thường thì cty tham gia đóng BH tại quận ( huyện) mà cty đó có trụ sở hoặc ĐKKD. Nhưng bạn ở Đội Cấn thì tham gia ở BHXH thành phố HN ( phố Đội Cấn) cũng được. Mình có một số mẫu biểu BHXH đang được áp dụng, nếu bạn cần mình mail cho.

Vậy à. Thủ tục có khó không
bạn có mẫu biểu gửi cho mình với nhè
À mà cty minh trong giấy phép kd thì ở Mỹ đình nhưng jo chưa đổi đ/c sang đội cấn, vậy làm ở chỗ nào nhỉ
Gửi cho mình theo mail: phonglantim85ht@yahoo.com

ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Bạn làm ở Mỹ Đình hay Đội Cấn cũng được. Thủ tục cũng đơn giản thôi mà. Bạn tìm kiếm trong box này cũng cả 1 chuyên đề tổng hợp về việc làm thủ tục tham gia BH đấy. Mình sẽ mail cho bạn những mẫu biểu đang áp dụng.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ối trời, bạn đang ở quận nào thì làm bảo hiểm ở quận đó. Đằng nào cũng chuyển thì bạn cứ làm ở quận nào mà đội cấn ở quận đó ấy. chứ làm thủ tục chuyển đổi thì mệt lắm

Bạn lên đó hỏi hướng dẫn, họ sẽ cho bạn cả 1 tập các biểu mẫu đang sử dụng

H

haily2006

Sơ cấp
28/11/06
9
0
1
Thanh Xuân
Mình tưởng là trong ĐKKD, địa chỉ trụ sở công ty Quận, huyện nào thì phải ra Quận (huyện) đó đóng chứ. Tốt nhất là bạn nên đến BHXH quận để được hướng dẫn cụ thể, còn nếu muốn đóng ở TP thì ra BHXH TP hỏi xem có đóng được không.
Mình có 1 file tổng hợp 1 số thủ tục về BHXH, mỗi lần phát sinh thủ tục gì mình chỉ cần nhìn vào đấy là biết phải chuẩn bị giấy tờ, công văn gì. Bạn cần thì mình gửi cho.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ak, lắm bạn xin thế. Các bạn chịu khó tìm đi. Tốt nhất lên BHXH thì họ cho cả tập, frê luôn.
@ Haily: BHXH Tp chỉ làm cho công ty nước ngoài hoạc công ty có vốn nước ngoài > 50% thôi

ut xinh

ut xinh

Trung cấp
13/5/08
61
0
6
Ha Noi
cty em có quy định đóng BHXH cho nhân viên sau khi làm đủ một năm ở cty.Còn hiện tại chỉ đóng BHYT.Các pác giúp em với.Nếu chỉ đóng BHYT thì bi giờ em pải làm thế nào ạ.thanks các pác nhìu

L

luongtuanngoc

Guest
6/12/08
1
0
0
40
HN
minh cũng mới vào làm nhân sự. Sếp bảo làm BHYT mà chưa biết làm thế nào. Thủ tục không biết có phức tạp không mong các bác đi trước chi dẫn hộ em các bước thực hiện BHXH. Em xin trân thành cảm ơn

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
cty em có quy định đóng BHXH cho nhân viên sau khi làm đủ một năm ở cty.Còn hiện tại chỉ đóng BHYT.Các pác giúp em với.Nếu chỉ đóng BHYT thì bi giờ em pải làm thế nào ạ.thanks các pác nhìu
Hic, mình chỉ thấy đóng BHXH, trong BHXH này đã bao gồm BHXH và BHYT chứ không biết thủ tục đóng riêng BHYT thế nào.

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
Sak, BHXH là BHXH còn BHYT là bảo hiểm y tế, tốt nhất lên nơi quản lý người ta chỉ từng bước cho bác, để lâu bị truy thu đấy

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Sak, BHXH là BHXH còn BHYT là bảo hiểm y tế, tốt nhất lên nơi quản lý người ta chỉ từng bước cho bác, để lâu bị truy thu đấy
Thế bây giờ bạn thử lên cơ quan BHXH bảo nộp BHXH xem họ bắt bạn nộp bao nhiêu %? 20% hay 23%?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA