cập nhật dữ liệu

• Thread starter hellangles
  • Ngày gửi
hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
Cho em hỏi:
làm thế nào để khi mình nhập dữ liệu vào bảng excel 1 thì bảng excel 2 tự động cập nhật dữ liệu từ bảng excel 1?

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Có thể nói Excel không làm được! Dữ liệu thô giữa 2 sheet tồn tại độc lập với nhau nếu ta chưa xây dựng những công cụ để liên kết dữ liệu.
Bạn có thể sử dụng chức năng share workbook, lúc đó 2 người có thể nhập liệu cùng lúc trên cùng 1 file, nhưng nó không hoàn toàn chắc chắn là dữ liệu người này nhập không đè lên dữ liệu người kia.
Ngay cả VBA cũng không dễ dàng gì xử lý được, trừ khi bạn phải giỏi SQL sever và giỏi luôn VBA để thao tác SQL database bằng... Excel.

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Cho em hỏi:
làm thế nào để khi mình nhập dữ liệu vào bảng excel 1 thì bảng excel 2 tự động cập nhật dữ liệu từ bảng excel 1?
Bạn có thể sử dụng chứ năng sao chép giữa 2 sheet, và trường hợp này chỉ dùng được khi 2 sheet đó giống nhau 1 phần dữ liệu....Đánh dấu"=" ô đầu tiên cần sao chép của sheet 2, rồi qua sheet 1 chọn ô đầu tiên của cột cần sao chép rồi nhấn Enter.Trở lại sheet 2, vào ô đầu tiên vừa chép rồi kéo dài xuống bao nhiêu hàng tùy ý....:friend:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA