Làm thế nào để kê khai theo mẫu TT 60 nhưng vẫn có mã vạch?

• Thread starter bichvan.tax06
  • Ngày gửi
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Em nhờ các bác trong webkt sành sỏi về thuế giúp em!!!
Nếu em làm Tờ khai thuế GTGT mẫu 01/GTGT thì không dùng PM HTKK thuế để kê khai được(PM không giống mẫu trong TT60).Nếu em làm trên excell thì lại không có mã vạch,như vậy thì làm thế nào để hợp lý tờ khai thuế đúng mẫu 01/GTGT của TT60-BTC mà lại có cả mã vạch.
em cảm ơn ạ!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Viet Linh

Guest
21/12/05
25
0
0
Hanoi
Giải pháp tình thế là bạn có thể in 1 tờ khai theo PM để có mã vạch đồng thời làm tờ khai theo TT60 bằng Excel và đính kèm 2 bản nộp cùng.
Phần việc còn lại.... cục Thuế sẽ xử lý.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Giải pháp tình thế là bạn có thể in 1 tờ khai theo PM để có mã vạch đồng thời làm tờ khai theo TT60 bằng Excel và đính kèm 2 bản nộp cùng.
Phần việc còn lại.... cục Thuế sẽ xử lý.

Cảm ơn Viet Linh!!
Có lẽ ko muốn đi lại nhiều thì làm thế,(hơi bực mình-1 tháng kê khai thuế 2 lần),đến chi cục thuế họ nhận tờ khai nào thì nhận đúng ko.
thanh kiu nhiều nhiều nhé.

Có khác chứ ko po không khác đâu.Mọi người để ý lại từ dòng Cộng Hòa cho đến hết thủ trưởng ký tên đóng dấu của 2 tờ khai này sẽ tìm ra sự khác nhau.
Mình tìm ra cách để có cả mã vạch mà lại đúng TT60 rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Tt60-2007-btc

Có khác chứ ko po không khác đâu.Mọi người để ý lại từ dòng Cộng Hòa cho đến hết thủ trưởng ký tên đóng dấu của 2 tờ khai này sẽ tìm ra sự khác nhau.
Mình tìm ra cách để có cả mã vạch mà lại đúng TT60 rồi.
bạn tìm ra rồi sao không chỉ cho mọi người với. Nói tìm ra cách rồi mà không chia sẻ cho các bạn thì cũng như không.
hiii đúng không cả nhà

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
bạn tìm ra rồi sao không chỉ cho mọi người với. Nói tìm ra cách rồi mà không chia sẻ cho các bạn thì cũng như không.
hiii đúng không cả nhà

Bạn có thể xem mục mẫu số của cả 2 tờ khai nhé : mẫu số:01/GTGT của phần mềm HTKK thuế có giống mẫu số:01/GTGT(ban hành kèm theo TT số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của BTC ),góc bên phải phía trên tờ khai==>có lẽ chỗ này của TT60 BTC cho thừa chắc???hay để làm gì?sao ở phần mềm ko có?
hay là mẫu số đều là 01/GTGT là một cả,còn ở thông tư nào không quan trọng????bộ hồ sơ kê khai thuế làm theo TT60???

Sửa lần cuối:
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Tt60-2007-btc

Bạn có thể xem mục mẫu số của cả 2 tờ khai nhé : mẫu số:01/GTGT của phần mềm HTKK thuế có giống mẫu số:01/GTGT(ban hành kèm theo TT số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của BTC ),góc bên phải phía trên tờ khai==>có lẽ chỗ này của TT60 BTC cho thừa chắc???hay để làm gì?sao ở phần mềm ko có?
hay là mẫu số đều là 01/GTGT là một cả,còn ở thông tư nào không quan trọng????bộ hồ sơ kê khai thuế làm theo TT60???

Taoxanh ơi ! tớ vẫn chưa hiểu ý cậu nói. xin lỗi vì hơi tối dạ nhé.Vậy rốt cuộc Taoxanh vẫn làm trên tờ 01 GTGT củ hả?Tớ đang ôố vào thư viện để đọc kỉ TT này nhưng mãi mà chưa vào được. Taoxanh có cách nào cập nhật các TT một cách nhanh nhất k?Thanks Taoxanh nhiều.:angel:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
7,ai
Taoxanh ơi ! tớ vẫn chưa hiểu ý cậu nói. xin lỗi vì hơi tối dạ nhé.Vậy rốt cuộc Taoxanh vẫn làm trên tờ 01 GTGT củ hả?Tớ đang ôố vào thư viện để đọc kỉ TT này nhưng mãi mà chưa vào được. Taoxanh có cách nào cập nhật các TT một cách nhanh nhất k?Thanks Taoxanh nhiều.:angel:

Taoxanh làm cả 2-vừa trên PM HTKK thuế,vừa theo TT60-2007, mang nộp cả 2 ,đến đó cq thuế nhận tờ nào thì nộp tờ ấy.Chỉ còn cách đấy để vừa đúng với TT60-cũng vừa có mã vạch.
còn TT60-2007 bạn muốn tải thì vào thư viện của web chị tú anh đã post lên rồi đấy.
có gì chúng ta cùng tra đổi.

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
chỉ cho mình cụ thể trang web hcị tú anh nhé vì mình mới nen chảng hiểu gì cả

Bạn có thấy 1 thanh màu xanh nằm ngay phía trên ko. Nó lần lượt có các mục sau: Trang chủ - Thư viện - Tùy chọn cá nhân - Cẩm ngang thành viên..... Bạn click vào thư viện là ra thôi.

Nếu ko thấy thì có thể theo đường link này: http://www.webketoan.vn/thuvien/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA