Kê khai chi phí khác trên hóa đơn mua xăng và vé máy bay

• Thread starter nguyễn hoàng yến
  • Ngày gửi
N

nguyễn hoàng yến

Guest
14/1/06
28
0
0
44
Hà Nội
Các bạn cho minh hỏi:
Trên phiếu thu mua vé máy bay và hóa đơn mua xăng dầu có phần phí khác, hoặc phí xăng dầu.
Vậy khi mình kê khai đầu vào, cột doanh số chưa có thuế có bao gồm các khoản này không. Các khoản này mình cho luôn vào chi phí luôn có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mykey

Trung cấp
17/12/06
70
1
8
Hà Nội
trên bảng kê hàng hóa mua vào, cột doanh số chưa có thuế không bao gồm phí này. Khoản này bạn cho luôn vào chi phí là đúng đấy. Mình cũng làm như vậy

P

Phaman1982

Guest
13/5/08
2
0
0
41
Quang ninh
Thực ra theo mình thì kê như thế cũng được. Bên mình làm mình vẫn kê như thế đấy

phuong8407

phuong8407

Trung cấp
27/2/08
111
3
0
vùng trời bình yên
Theo mình nên cộng cả phí khác vào cột doanh số chưa có thuế để đến cột tổng doanh số mua vào chưa thuế có bao gồm chi phí này. Sau này quyết toán so sánh chi phí trên sổ sách với chi phí trên tờ khai đỡ chênh lệch nhiều.

H

hoachuot

Guest
21/8/08
4
0
0
39
Vinh
Theo mình nên cộng cả phí khác vào cột doanh số chưa có thuế để đến cột tổng doanh số mua vào chưa thuế có bao gồm chi phí này. Sau này quyết toán so sánh chi phí trên sổ sách với chi phí trên tờ khai đỡ chênh lệch nhiều.

Theo mình thì không được vì nếu bạn cộng cả khoản phí này vào cột doanh số chưa có thuế thì khi tính ra số thuế vat được khấu trừ sẽ chênh lệch so với số thuế vat được khấu trừ trên hoá đơn (vì trên hoá đơn số thuế vat được khấu trừ tính trên doanh số chưa có thuế mà không tính khoản lệ phí xăng dầu vào). Khoản lệ phí xăng dầu chỉ đưa vào chi phí hợp lý để tính thuế TNDN mà không đưa vào khấu trừ thuế.

D

dvgdvg

Sơ cấp
10/11/08
33
0
6
38
Hà Nội
Bạn cứ việc kê chi phí bình thường (nhớ cả phần phí khác vào nhé) sau đó nếu nó nhảy tự động ra số thuế khác với hoá đơn thì mình sửa trực tiếp trên phần mềm để ra tổng số tiền đúng với số hoá đơn. Bên mình kê nhiều loại này rồi, bạn khỏi lo, thuế không vặn vẹo đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA