Xuất hóa đơn đầu ra tính chi phí ???

• Thread starter Ngay moi vui ve
  • Ngày gửi
N

Ngay moi vui ve

Guest
8/8/07
1
0
0
abc
E chào tất cả thành viên trong web ketoan, Em có thắc mắc nhỏ muốn hỏi mọi người. Mong nhận được tin của các Anh chị.
Bên em là DNTN bán sim thẻ điện thoại. Chi phí điện thoại của nhân viên trong DN cũng phải mất mấy triệu một tháng nhưng hóa đơn không có. Em có ý định là xuất hàng dùng cho nội bộ doanh nghiệp. Vậy thì cách hạch toán như thế nào nhỉ - Có phải viết hóa đơn xuất ra không nhỉ và nội dung viết thế nào anh chị ơi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
+ Lập hoá đơn ghi rõ "xuất sử dụng nội bộ ko thu tiền":
ghi nhận giá vốn: N632/C155,156
và N627,641,642/C511 - theo giá vốn

G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
E chào tất cả thành viên trong web ketoan, Em có thắc mắc nhỏ muốn hỏi mọi người. Mong nhận được tin của các Anh chị.
Bên em là DNTN bán sim thẻ điện thoại. Chi phí điện thoại của nhân viên trong DN cũng phải mất mấy triệu một tháng nhưng hóa đơn không có. Em có ý định là xuất hàng dùng cho nội bộ doanh nghiệp. Vậy thì cách hạch toán như thế nào nhỉ - Có phải viết hóa đơn xuất ra không nhỉ và nội dung viết thế nào anh chị ơi.

Bởi bạn là "doanh nghiệp tư nhân" nên theo mình bạn coi các nhân viên của bạn như là một khách hàng lẻ bình thường mà làm cho nó đơn giản bạn ạ. Vẫn xuất hóa đơn, vẫn hạch toán như bán cho các khách hàng khác, thế thì nó đơn giản và đỡ phải giải trình.:bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA