Nộp BC tình hình sử dụng HĐ

• Thread starter redsea
  • Ngày gửi
Z

zendinh

Sơ cấp
25/6/08
8
0
0
Hà Nội
Trời sao nghe mọi người nói loằng ngoằng quá!
Mình chẳng hiểu gì ???
Mình là dân công nghệ chẳng may phải làm cả về kế toán thuế thế mới chít chứ?
Anh em ai có kinh nghiệm gì chỉ bảo cho mình với!
Mình không biết sử dụng cái báo cáo sử dụng hóa đơn ra làm sao? Cái đó để kê khai hoa đơn bán ra của công ty mình à! Kê khai nó thế naof vậy ta?
Mà thủ tục nộp ra sao nhỉ?
Tháng vừa rồi mình mới nộp nhưng chưa cần cái báo cáo sử dụng hóa đơn vì mới thành lập và chưa mua hóa đơn, tháng sau thì phải kê khai rồi không biết làm thế nào?
Mà mỗi việc mua hóa đơn mấy bác thuế cũng hoạnh họe mình mãi cơ! Đau đầu quá!
Mình cũng chả có kinh nghiệm gì về thuế. Chỉ học qua qua về kế toán tổng hợp!
Hĩc hĩc mọi người giúp mình mới

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Bạn ơi cho mình hỏi với (Mẫu số: BC-29/HĐ) là báo cáo năm ,còn (Mẫu số: BC-26/HĐ) là sử dụng hàng tháng ,vậy mình báo cáo quí thì dùng mẫu nào bạn nhỉ ?
các bạn có mẫu cho mình xin với!
Cảm ơn các bạn !!!
Vui lòng gửi về địa chỉ : Lamkt1985@yahoo.com.vn
Hoá đơn bạn theo dõi & báo cáo cho Thuế theo tháng. Hết năm, muộn nhất là 25/02 bạn nộp báo cáo thanh quyết toán. Mẫu ở bài #52. Bạn down về dùng nhé!
@ zendinh: Bạn down về rùi kê khai theo mẫu. Cái này không khó đâu bạn à!

huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
bạn down file kèm theo của bạn hoangnga102 về nhé, mẫu BCSDHĐ đó

huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
nếu bên bạn zendinh chua mua được hóa đơn thì cái BC đó vẫn phải nộp chứ nhưng để trống.
Mỗi tháng bạn làm 05 bản,
- kẹp vào tờ khai thuế 03 bản
- nộp 1 bản cho bộ phận 1 cửa ( giao lại cho phòng ấn chỉ)
- 1 bản CCT sẽ đóng dấu trả lại Cty mang về lưu lại.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
mẫu của hoàng nga sao kì vậy nhỉ? báo cáo hàng tháng sao lại để là năm....dạo này mấy anh thuế khó tính lắm..cái vụ BCTHSDHD cũng bị hành nửa..em mới phải xin lại mẫu này..chuẩn nhất...:045:...dùng báo cáo hàng tháng ây' nha...

Đính kèm

• Book1.rar
    264.9 KB · Lượt xem: 165
Q

quynhlinh24

Sơ cấp
7/7/08
16
0
1
39
Hà Nội
Cảm ơn bạn kunkun nhiều nhưng mình không mở được file của bạn. Tại sao nhỉ, bạn hướng dẫn mình nhé!

phamthuyanh

phamthuyanh

Trung cấp
1/12/05
54
0
0
Dấu chấm hỏi ???
Bạn ơi, đi nộp BCTT SD HĐ nhớ mang theo sổ mua hóa đơn đó bạn ạh, sáng nay tớ đi nộp, Còn BC thuế fai nộp theo mẫu mới rồi, hôm nay trên đó nháo nhác cả lên về mẫu mua vào và bán ra mới...

Bạn redsea ơi, mẫu BC thuế mới đó như thế nào vậy, lấy ở đâu? Bạn có thể chỉ cho mình được ko, mình đang tính đi nộp BC thuế nhưng thấy bạn nói vậy nên chưa nộp.Cty mình thuộc Chi cục Thuế Q1 quản lý. Cám ơn thông tin của bạn nhé.

C

ckvct

Guest
28/8/10
21
0
0
Hà Nội
Tớ ở quận Hai Bà Trưng.
Hôm trước ý, đi nộp, mẫu mới nhận, mẫu cũ trả lại hết.
Hôm sau cố ý lên xem tình hình thế nào, vì đã làm theo mẫu cũ rồi, vậy lại thấy mẫu cũ nộp được. Hix, khổ thế ko bit...

Bà redsea oi bà cho tôi nick đi tôi có vấn đề cần hỏi bà quá tôi Lan sdt 0986986277

A

Anne89

Guest
20/10/10
9
0
0
Hanoi
em làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn để làm thủ tục chuyển quận thì phải làm theo mẫu nào hả các bác? các bác giúp em với

V

vitcon1984

Sơ cấp
16/9/09
3
0
0
37
ha noi
Nhưng các bạn ơi sao tháng 7 này mình cho nhân viên đi nộp tờ khai thuế tháng và báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý II họ lại trả báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn về nói tháng 8 nộp là sao?
có bạn nào biết không cho mình biết với

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Nhưng các bạn ơi sao tháng 7 này mình cho nhân viên đi nộp tờ khai thuế tháng và báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý II họ lại trả báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn về nói tháng 8 nộp là sao?
có bạn nào biết không cho mình biết với
Sao bạn không hỏi họ luôn? Mình chưa nộp quý 2, thấy bạn nói vậy lạ quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA