Làm gì khi bị người khác quấy rối?

Thảo luận trong 'Nghỉ ngơi thư giãn' bắt đầu bởi macnga2151985, 8 Tháng tám 2007.

1,723 lượt xem

1. macnga2151985

macnga2151985 Thành viên sơ cấp

Mình là sinh viên vừa mới ra trường, hiện mình dag học việc tại một công ty chứ chưa được làm chính thức. Mình đã rất băn khoăn chuyện này khi tâm sự lên diễn đàn, ở công ty có 1 chú rất hay trêu mình theo kiểu sờ eo, bám vai, bá cổ.. Mình rất bực mình vì những hành động này và hết sức tránh xa chú ấy cũng như ăn mặc kín đáo. vậy mà chú ấy vẫn tiếp tục. mình có nên nói thẳng với chú về việc mình không thích những hành động ấy không nhỉ và nên nói như thế nào cho khéo léo vì mình còn làm việc lâu dài mà.

2. phong2v

phong2v Thành viên thân thiết

nói chuyện thẳng thắn vấn đề là "em" ko thích "chú" làm như thế, sau khi nói chuyện với ông ta, nếu ông ta vẫn thế.
    Ông ta là nhân viên thì trình bày với sếp về vấn đề đó.
    Ông ta là sếp thì tôt nhất bạn nên tìm chỗ khác ko nên làm những chỗ như thế

3. vn999vn

vn999vn Thành viên sơ cấp

-->Mỗi lần thấy chú chuẩn bị có hành động "sờ, bám.." như thế, bạn giả vờ là có điện thoại gọi đến, phải nghe đt và tránh đi chỗ khác...tung tin rằng người yêu bạn là người rất hay ghen, và có lần anh ấy đã đánh nhầm 1 người đi đường chỉ vì người đó...nhìn theo lúc bạn đi ngang qua, và thêm mắm dặm muối vào là nếu anh ấy biết ai đó đang cố tình theo đuổi bạn thì sẽ cho người đó ...tan xương!:bigok:

4. tho moc

tho moc thợ lành nghề

Nói thẳng, nghiêm túc, dứt khoát. Không nói nhanh, đến lúc lão "nghiện"... thì có giời mà ngăn đc.
    :dzo:

5. T-nguyên

T-nguyên Thành viên sơ cấp

nói ngay với ông ta

cậu mà không nói thẳng ra ông ta lại tưởng cậu thích ông ta thì chít đấy và một điều quan trọng đó là nghiêm túc nói với ông ta rằng chú lớn tuổi rồi chú lên để ngươf khác tôn trọng chú chứ?:freddy:

6. macnga2151985

Rất cảm ơn các bạn đã cho mình những lời khuyên bổ ích. Mình sẽ cố gắng giải quyết chuyện này một cách ổn thỏa trước khi vào làm chính thức. Chú ấy cũng là nhân viên và công việc của chú ấy liên quan khá nhiều đến công việc của mình.

7. LAPONA

LAPONA Thành viên sơ cấp

Tốt nhất là tìm một việc ở công ty khác, để tránh "quấy rối tình dục".

8. rebecca

rebecca Thành viên sơ cấp

Mình cũng nghĩ là tìm một chỗ làm khác. Liên quan nhiều đến công việc mà cứ thế thì hãi thật. Mà tâm trạng bất ổn thì chẳng làm tốt được đâu.

9. xuanhoax

xuanhoax Thành viên sơ cấp

Hay lắm, theo tở cho luôn củ đậu bay cho chừa cái thói dê gái

10. bichvan.tax06

bichvan.tax06 Điều hành cao cấp

Macnga thân mến !!! Một lời khuyên chân thành taoxanh muốn dành cho bạn là hãy dời bỏ chỗ làm việc đó càng sớm càng tốt.
    Chúc bạn sớm tìm được một môi trường làm việc mới tốt lành.

11. Ira

Ira Thành viên sơ cấp

Gớm! Sờ eo, vai đã ghê rồi, lại còn "chít" nữa à? Sao anh này suy nghĩ xa xôi thế?

12. macnga2151985

hic, có lẽ sự việc không trầm trọng như mọi người tưởng tượng đâu, cám ơn mọi người đã cho mình những lời khuyên chân thành. Mình nghĩ là mình sẽ tìm cách giải quyết vấn đề hơn là né tránh nó,nếu mình đi tìm một nơi khác nhưng và gặp một người như thế rồi mình lại chuyển thì chẳng khác nào "đuổi hình bắt bóng". Sự việc cũng chưa đến nỗi nào, vẫn còn trong tầm kiểm soát.

13. sami

sami Kẻ hết thời

Xui thật, nếu bạn ở HN, nên nhờ anh thuế giá trị gia tăng trị cho thằng cha đó một trận. Người đâu mà cợt nhả giữa chốn công đường thế cơ chứ.

14. antu

antu Mikado

Cuối cùng cũng đã đến hồi sáng suốt, chúc mừng bạn. Tất cả mọi việc sẽ ổn thôi, với ông ta chỉ cần lạnh lùng là đủ, ông ta là người lớn mà, còn nếu ông ta không hiểu ra thái độ của bạn thì có thể ông ta chưa đủ lớn, vậy thì cứ dạy dỗ khi nào ông ta thông minh thì thôi.

15. Nguyễn Tự Linh

Nguyễn Tự Linh Thành viên sơ cấp

Tớ lại mắc phải một rắc rối khác các bạn ah! Chỗ tớ làm thì cũng như bao chỗ khác thôi. Nhưng có một điểm khác là sếp của tớ rất nóng tính và gia trưởng nên khi mà sếp bực mình thì thường hay văng ra những câu khó nghe và điều đó làm tớ bị ức chế, stress gây kém hứng thú trong công việc! Có bác nào có kinh nghiệm xử lý tình huống này mách tớ với! Tìm chỗ khác uh??Hay...?????!!!!!!!

16. HoangthiThuy

HoangthiThuy Thành viên sơ cấp

17. hellangles

hellangles Thiên sứ địa ngục

hi hi.. ở Cty mình cũng dzậy, nhưng mà sếp mình ko có nói ra những câu khó nghe, nhưng lúc đó ai mà lỡ lầm làm chuyện gì đó thì chỉ có từ chết tới bị thương thui..he he... những lúc như vậy mình đi xuống các phân xưởng sản xuất, kiểm kho,....nói chung là nghĩ 1 lý do gì đó để đi ra ngoài. Đợi khi " bão" qua đi mình mới trở về phòng làm việc..he he ...

18. bexinh

bexinh Thành viên sơ cấp

mình cũng giống như bạn cũng trong hoan cảnh của bạn, thế là mình nghỉ việc luôn mình đi tìm chỗ khác, phải để cho tinh thần thoải mái thì mới làm việc được. Mình chỉ thấy tiếc là trước khi nghỉ ko làm gì được ngã dê gia kia thôi.

19. TAT

TAT Thành viên Tình Nguyện

Em Bé Xình này chuyển địa chỉ về Hà Nội khi nào thế nhỉ?
    Ngoài này hình như không có KFC để chia phần với em đâu nhé!

20. be_xinh

be_xinh Thành viên sơ cấp