Cách sử dụng bảng kê 04/GTGT và 11/GTGT khác nhau ntn?

• Thread starter mong thuy
  • Ngày gửi
M

mong thuy

Guest
6/8/07
1
0
0
p.12, q.6, tphcm
Mình mới gia nhập lần dầu, các bạn cho minh hoi cách su dung bang ke 04/GTGT va Bảng kê 11/GTGT khác nhau như thế nào vậy?tem ve dac thu thi dua vao bảng kê 03 và được khấu trừ thuế đúng ko?(minh doc TT32 thì hướng dẫn như vậy, nhưng khi đọc tới hoàn thuế GTGT thì lại bảo dua vào bảng kê 05, mình ko hiểu???)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Những bảng kê mà bạn nêu ra trong Thông tư 32/2007/TT-BTC đã không còn sử dụng được nữa khi Thông tư 60/2007/TT-BTC ra đời. Mẫu biểu để kê khai mới cho kỳ tính thuế GTGT tháng 7/2007 bạn sử dụng mẫu biểu trong Thông tư 60/2007/TT-BTC. Tuy nhiên, mình vẫn sẽ giải thích về những thắc mắc của bạn.

Mình mới gia nhập lần dầu, các bạn cho minh hoi cách su dung bang ke 04/GTGT va Bảng kê 11/GTGT khác nhau như thế nào vậy?
Trong Thông tư 32/2007/TT-BTC: Mẫu số 04/GTGT mang tên "Bảng kê thu mua hàng hóa mua vào không có hóa đơn" và mẫu số 11/GTGT mang tên "Bảng kê mua hàng, nhận hàng ký gửi bán"
Sự khác nhau nằm ở hai điểm:
- Mẫu 04/GTGT kê khai hàng hóa không có hóa đơn chứng từ theo quy định; mẫu 11/GTGT kê khai hàng hóa có hóa đơn chứng từ theo quy định(phiếu xuất kho hàng gửi đại lý).
- Mẫu 04/GTGT kê khai hàng hóa của mình, mẫu 11/GTGT kê khai hàng hóa của người (không phải của mình).

tem ve dac thu thi dua vao bảng kê 03 và được khấu trừ thuế đúng ko?
Nếu trên tem và vé có thể hiện rằng "đã bao gồm thuế GTGT" hoặc "thuế GTGT là"...

(minh doc TT32 thì hướng dẫn như vậy, nhưng khi đọc tới hoàn thuế GTGT thì lại bảo dua vào bảng kê 05, mình ko hiểu???)
Nếu trên tem và vé không có từ nào dính dáng đến chữ "GTGT".

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA