Vốn

• Thread starter thaonhitinhco
  • Ngày gửi
T

thaonhitinhco

Guest
20/7/07
9
0
0
39
TP.HCM

Cty của mình là Cty TNHH, vốn KD là 1,9tỷ. Lúc ban đầu làm hồ sơ pháp lý đã có 1 tờ khai là đúng ngày Cty thành lập thì đã góp đủ vào vốn là 1,9tỷ. Nhưng từ lúc đầu KT không hạch toán 111/411 là 1,9tỷ, cho đến khi BCTC cũng không đưa vào BC. Bây giờ vốn của Cty vẫn chưa góp đủ. Mình kh6ng biết phải tiếp tục công việc ntn. Nếu bây giờ góp vốn vào thì mình phải làm giấy tờ gì và tờ khai lúc đầu với BCTC 2006 có ảnh hưởng gì không? mong nhận dược sự giúp đỡ của các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Nếu chưa làm thì lấy tiền đâu chi ra trên sổ sách? Không nhập quỹ thì ban đầu chi ra âm sổ quỹ thì sao?. còn nếu chưa nộp đủ thì phải thu nội bộ. thân!

levanton

levanton

Cao cấp
Cty của mình là Cty TNHH, vốn KD là 1,9tỷ. Lúc ban đầu làm hồ sơ pháp lý đã có 1 tờ khai là đúng ngày Cty thành lập thì đã góp đủ vào vốn là 1,9tỷ. Nhưng từ lúc đầu KT không hạch toán 111/411 là 1,9tỷ, cho đến khi BCTC cũng không đưa vào BC. Bây giờ vốn của Cty vẫn chưa góp đủ. Mình kh6ng biết phải tiếp tục công việc ntn. Nếu bây giờ góp vốn vào thì mình phải làm giấy tờ gì và tờ khai lúc đầu với BCTC 2006 có ảnh hưởng gì không? mong nhận dược sự giúp đỡ của các bạn

Bây giờ bạn xem lại Sổ cái TK 411, và căn cứ vào biên bản, hoặc Điều lệ để lập phiếu thu cho từng thành viên góp vốn. Khi lập phiếu thu, bạn báo cáo Giám đốc để giám đốc bảo thủ quỹ ký nhận vào phiếu thu.
Căn cứ vào phiếu thu , hạch toán Nợ 111/ Có 411. Số liệu này là số phát sinh trong kỳ, cuối kỳ kế toán sẽ có trong BCTC.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA