Lương & bảo hiểm

• Thread starter thaonhitinhco
  • Ngày gửi
T

thaonhitinhco

Guest
20/7/07
9
0
0
39
TP.HCM
các bạn ơi, trong bảng lương của cty mình không có lương của giám đốc và cũng không đóng bảo hiểm cho giám đốc, như vạy có sao không. nếu bây giờ đóng bảo hiểm cũng như thêm tên giám đốc vào bảng lương thì có được không

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Bây giờ bạn tính lương GĐ và nộp BHXH cũng được

T

thaonhitinhco

Guest
20/7/07
9
0
0
39
TP.HCM
lương

Bây giờ bạn tính lương GĐ và nộp BHXH cũng được

Cám ơn bạn, nhưng sau này các bác thuế hỏi tại sao giám đốc đã được bổ nhiệm ngay từ lúc cty thành lập mà bây giờ mới tính lương cho giám đốc thì có phiền lắm không

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Chà chà, tình hình của bạn có vẻ khó nhỉ. Thế mấy tháng rùi ko có lương của Giám đốc vậy bạn?

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Chào các bạn! Cty mình kế toán cũ làm Giám đốc cũng không có lương. Năm 2006 đã làm như vậy! Hình như mình đọc ở đâu đó có quy định" chủ tịch HĐQT, giám đốc được hưởng phần lãi do SXKD mang lại thì không được hưởng lương nữa". Không biết mình có đọc nhầm ko?! :error:

T

thaonhitinhco

Guest
20/7/07
9
0
0
39
TP.HCM
Chà chà, tình hình của bạn có vẻ khó nhỉ. Thế mấy tháng rùi ko có lương của Giám đốc vậy bạn?
tính từ ngày cty thành lập đến nay là 20 tháng, nhưng tính từ ngày công ty hoạt động(có HĐ ra, vào) thì là 13 tháng.

T

thaonhitinhco

Guest
20/7/07
9
0
0
39
TP.HCM
lương GĐ

Tính từ ngày cty thành lập thì là 20 tháng rồi, nhưng tính từ ngày cty hoạt động (có HĐ ra, vào) thì là 13 tháng rồi đó bạn ah

S

sonyenthao

Guest
18/8/07
14
0
0
46
Lạng sơn
Công ty của bạn là công ty ma a? Đã là CTy thành lập theo Luật DN thì phải có ban giám đốc, có kế toán, và có nhân viên, Nếu ngành BHXH mà họ sờ đến là mệt đấy. Dù anh có SXKD gì đi chăng nữa thì vẫn phải có phương án SX và phương án trả lương chứ? Mà Ông giám đốc của Bạn bây giờ mới tham gia BHXH là bị tính lãi từ ngày 01/1/2007 đó.

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Công ty bạn cũng lạ thật, thành lập cũng lâu rồi mà Giám đốc lại ko có trong bảng lương và ko được nhận lương lại còn ko đóng bảo hiểm. Bạn nên tìm hiểu thật kỹ vấn đề, cẩn thận ko bị phạt nhiều đấy

T

thunga1105

Guest
Các bạn ơi cho mình hoi nhé
Cty minh cũng mới thành lập
Giám đốc đang đóng BHXH ở chỗ khác
Mình vẫn làm Lương Giám đốc và tính vào chi phí hợp lý thì có sao không
Làm ơn tư vấn cho minh với

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Các bạn ơi cho mình hoi nhé
Cty minh cũng mới thành lập
Giám đốc đang đóng BHXH ở chỗ khác
Mình vẫn làm Lương Giám đốc và tính vào chi phí hợp lý thì có sao không
Làm ơn tư vấn cho minh với

Không vấn đề gì đâu bạn, vẫn ký hợp đồng và tính lương bình thường!

H

hoangquynhlan

Guest
17/8/07
45
0
0
Can Tho
Ban Thaonhi cho minh hoi, GD cua ban co phai la nguoi nuoc ngoai k, neu la nguoi nuoc ngoai thi k phai tham gia BHXH, con neu la trong nuoc thi GD ban co lam o 2 noi k, neu lam o 2 noi thi noi nao ky HĐ chính thuc se tham gia tinh luong va tinh BHXH. Sao khi co cau tra loi cua ban minh se tu van tiep

Cung la cau hoi cho ban Thanhnga1105 sep cua ban co ky HĐ o cho khac nhu bannoi k?

T

thai_thuy0204

Guest
10/8/07
3
0
0
can tho
Cty mình là Cty TNHH, bạn cho mình hỏi GĐ là chủ DN vậy vấn đề trả lương, mua BHXH cho GĐ như thế nào ? . Còn vấn đề ký HDLĐ,BHXH cho nhân viên , giả sử GĐ trả lương cho NV 1.300.000 đ/ tháng, nhưng GĐ muốn mua BHXH cho NV là 600.000 đ/tháng vậy mình phải ghi trong HDLĐ như thế nào ? những khoảng chênh lệch đó đưa vào đâu ? giúp mình nhe, cảm ơn bạn nhiều.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Mình nhớ là lương của GĐ bạn có cho vào thì cũng không được tính khấu trừ vào chi phí,

koohii ga

koohii ga

Guest
3/8/07
103
1
0
41
JP
Mình nhớ là lương của GĐ bạn có cho vào thì cũng không được tính khấu trừ vào chi phí,

Ý bạn là sao? Có phải bạn muốn nói : nếu lương của GĐ thì không được tính vào chi phí phải không?

Sao lại không chứ? Giám đốc thì cũng phải được hưởng lương như những nhân viên khác, và chi lương cho GĐ là chi phí hợp lý mà bạn có thể ghi nhận.

koohii ga

koohii ga

Guest
3/8/07
103
1
0
41
JP
Cty mình là Cty TNHH, bạn cho mình hỏi GĐ là chủ DN vậy vấn đề trả lương, mua BHXH cho GĐ như thế nào ? . Còn vấn đề ký HDLĐ,BHXH cho nhân viên , giả sử GĐ trả lương cho NV 1.300.000 đ/ tháng, nhưng GĐ muốn mua BHXH cho NV là 600.000 đ/tháng vậy mình phải ghi trong HDLĐ như thế nào ? những khoảng chênh lệch đó đưa vào đâu ? giúp mình nhe, cảm ơn bạn nhiều.

Bạn có thể ghi 600.000d đó là Lương căn bản, và đóng BHXH, BHYT theo số tiền đó. Còn 700.000d thì ghi vào phần phụ cấp.

Nhưng bạn lưu ý nhé! Mình bị cán bộ thu "cảnh cáo", nếu đóng BHXH với số tiền lương quá thấp, họ sẽ đến kiểm tra, mà mình làm bảng lương và giải trình không chặt chẽ thì nguy với họ đó.

C

Chipchiu

Guest
6/7/07
17
0
1
Thái Nguyên
Minh nghe thay giam doc Cty TNHH thi khong co ten trong bang luong. Vay thi dong BHXH sao nhi?

L

lytt

Guest
10/4/07
40
0
6
37
HN
minh cung giong thunga day, giam doc minh dong bao hiem o cho khac roi , bay gio lam the nao ?trong bang luong thi van co ten giam doc ma bon minh ko dong cho giam doc dau? moi nguoi giup minh di , thank

G

giang_ttcd

Guest
10/8/07
4
0
0
Hải Dương
giám đốc công ty bạn hay thật đó. đi làm không co lương mà không phàn nàn gi sao? Lương cho giám đốc thì không thể thiếu. nếu như kiểm toán hoặc cơ quan thuế kiểm tra thì bạn sẽ giải thích như thế nao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA