Nộp Lại Hóa đơn Cho Thuế

• Thread starter TRAN MINH ANH
  • Ngày gửi
T

TRAN MINH ANH

Guest
24/4/07
18
0
0
HANOI
:wall:Chào các anh chị!Cty chuyển đổi trụ sở kinh doanh sang quận mới ,vậy phải làm thủ tục nộp lại hóa đơn GTGT cho cơ quan thuế như thế nào ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TRAN MINH ANH

Guest
24/4/07
18
0
0
HANOI
hóA ĐƠN

Vì Sao Mỗi Lần Gửi Bài Là Lại Bị Báo Lỗi Vậy Các Bạn?xin Cho Mình Lời Chỉ Dẫn Với.cảm ơn!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
:wall:Chào các anh chị!Cty chuyển đổi trụ sở kinh doanh sang quận mới ,vậy phải làm thủ tục nộp lại hóa đơn GTGT cho cơ quan thuế như thế nào ạ?
Bạn đem toàn bộ hóa đơn của Cty lên cơ quan thuế (nhớ cả phiếu mua hóa đơn nhé). Quản lý thuế hay bộ phận ấn chỉ (tùy theo từng cơ quan phân việc thế nào) sẽ tiến hành thanh quyết toán hóa đơn đối với cty mình. Những hóa đơn đã sử dụng thì bạn đem về lưu trữ, hóa đơn chưa sử dụng thì ở lại cơ quan thuế, và phiếu mua hóa đơn sẽ không còn hiệu lực kể từ khi bạn rời khỏi cơ quan thuế. Bạn có thể load mẫu biên bản thanh quyết toán về để sử dụng ở dưới.

Sửa lần cuối:
T

TRAN MINH ANH

Guest
24/4/07
18
0
0
HANOI
Cảm ơn chị rất nhiều!Chúc chị vui!

V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
38
HCM-TB
Các anh chị ơi cho em hỏi với, vậy khi công ty chuyển đổi địa chỉ kinh doanh sang phường khác nhưng cùng quận, cty có cần phải nộp trả lại hóa đơn cho cơ quan thuế không các anh chị nhỉ?
Em cảm ơn nhiều.

H

hanoimuathu

Guest
30/7/06
58
0
6
Ha Noi
Công ty mình cũng chuyển địa điểm kinh doanh sang phương khác, trong quận Cầu Giấy, Nhưng không phải nộp lại hóa đơn. Không biết các quận khác thì thế nào

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Công ty mình cũng chuyển địa điểm kinh doanh sang phương khác, trong quận Cầu Giấy, Nhưng không phải nộp lại hóa đơn. Không biết các quận khác thì thế nào

Chuyển địa điểm kinh doanh trong cùng 1 quận thì không phải thanh quyết toán hóa đơn bạn ơi.:wall:

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Chỉ khi nào bạn chuyển địa điểm sang Quận khác thì bạn mới phải quyết toán hóa đơn, vì cơ quan quản lý Thuế chỉ ở mức Quận thui. Chứ nếu chuyển phường khác mà cũng phải quyết toán thì phải có cơ quan quản lý Thuế cấp Phường nhỉ? Hì hì...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA