Phụ cấp

• Thread starter nguyentuyet
  • Ngày gửi
N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
Công ty em ký hợp đồng thử việc và có ghi khoảng phụ cấp cho 2 tháng thử việc, trong khi hợp đồng chính thì ghi là phụ cấp khác thôi
Khoảng này kô nên ghi mà chỉ ghi phụ cấp khác thôi có được kô ,vì phụ cấp bao nhiêu thì nó sẽ thể hiện trong bảng lương
Những khoảng phụ cấp thì có được phép cao hơn lương cơ bản trả cho người lao động kô (vd cty trả mức lương cơ bản cho người bán hàng là 500 ngđ) , khoảng phụ cấp trả >500 được kô

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dương Tam Kha

Guest
Sao trong hợp đồng bạn không thể hiện các khoản phụ cấp chính như: PC trách nhiệm, chức vụ.... Còn các khoản phụ cấp khác của bạn là gì? (có thể là tiền xăng xe, chuyên cần, điện thoại...). Ở chổ mình làm thì có một công văn của Quận hướng dẫn là các khoản phụ cấp không được lớn hơn mức lương tối thiểu (450.000đ). Tuy nhiên nếu bạn cộng dồn các khoản phụ cấp lại thì có thể trả cao hơn.

D

Dương Tam Kha

Guest
Sao trong hợp đồng bạn không thể hiện các khoản phụ cấp chính như: PC trách nhiệm, chức vụ.... Còn các khoản phụ cấp khác của bạn là gì? (có thể là tiền xăng xe, chuyên cần, điện thoại...). Ở chổ mình làm thì có một công văn của Quận hướng dẫn là tiền trả cho 1 khoản phụ cấp (VD: PC tiền điện thoại) không được lớn hơn mức lương tối thiểu (450.000đ). Tuy nhiên nếu bạn cộng dồn các khoản phụ cấp lại thì có thể trả cao hơn.

Mình ghi nhầm :wall: (tiền trả cho 1 khoản PC)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA