Thuế GTGT của dịch vụ đăng ký tên miền

• Thread starter themooncntt
  • Ngày gửi
T

themooncntt

Sơ cấp
15/9/05
35
0
6
40
Ha Noi
Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi thuế suất của dịch vụ đăng ký tên miền là bao nhiêu với, mình hỏi 2 người một người thì nói là 10%, một người thì nói là ko chịu thuế. Và còn phí duy trì tên miền hàng năm nữa, dịch vụ này chịu thuế 10% đúng không??

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gari

Guest
18/1/07
18
0
1
Thanh xuân,Hà Nội
bạn làm ở công ty nào vậy, tớ cững trong lĩnh vực domain đấy
ở công ty tớ :dịch vụ tên miền không chịu thuế, do đó thuế đầu ra không được khấu trừ, tính vào chi phí,
Nếu công ty bạn có xuất khẩu ra nước ngaòi thì thuế xuẩt 0%, đựoc khấu trừ 1331 đấy,

T

themooncntt

Sơ cấp
15/9/05
35
0
6
40
Ha Noi
thế à,dịch vụ tên miền không chịu thuế à bạn, tớ làm bên công ty TNHH HaLo, Chị kế toán cũ bên tớ toàn xuất hóa đơn tên miền với thuế suất 10% cậu ạ. Hix, bây giờ lại phải điều chỉnh lại cậu nhỉ, rắc rối cho tớ quá.
Nếu khách hàng nộp lệ phí duy trì tên miền các năm tiếp theo, thì mình cũng hạch toán không chịu thuế phải không cậu?

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Dịch vụ đăng ký và duy trì tên miền ko phải chịu thuế mà bạn. Mình đi đăng ký và duy trì tên miền ở mấy nỡi đều ko có thuê mà bạn Bạn nên điều chỉnh lại cách hạch toán đi nha!

T

themooncntt

Sơ cấp
15/9/05
35
0
6
40
Ha Noi
Dịch vụ đăng ký và duy trì tên miền ko phải chịu thuế mà bạn. Mình đi đăng ký và duy trì tên miền ở mấy nỡi đều ko có thuê mà bạn Bạn nên điều chỉnh lại cách hạch toán đi nha!

Uh,tớ sẽ phải hạch toán lại, thế còn dịch vụ cho thuê hosting, thuế suất bao nhiêu hả cậu? tớ mới nhảy vô công ty tin học nên ko nắm rõ.

M

missu

Guest
15/7/06
22
0
0
42
hanoi
Cho mình hỏi luôn nhé
thiết kế website thì VAT đầu ra là bao nhiêu hay thuộc diện không chịu thuế.
thanks

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
thiết kế website thuộc diện không chịu thuế GTGT bạn ah!

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Mình nhận đc hóa đơn về lĩnh vực này mình thấy thuế suất như sau:
1. Đăng ký và duy trì tên miền thuế 10%
2. Lưu trữ hosting thuế 10%
3. Thay đổi tên miền k chịu thuế
Đấy là nhứng HĐ mình nhận đc.

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Năm ngoái lúc đăng ký và duy trì tên miền tại FPT bên đó họ cũng xuất HĐ với TS 10%, tuy nhiên từ Tháng 1/2007 họ đã đổi thành không chịu thuế vì thật ra lĩnh vực tên miền là lĩnh vực phần mềm =< ko thuộc diện chịu thuế GTGT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA