Mức thuế suất của camera nhập khẩu từ Trung Quốc

• Thread starter cunbim
  • Ngày gửi
C

cunbim

Sơ cấp
các bạn cho mình hỏi, công ty mình nhập khẩu hàng từ trung quốc về nhưng ko có xuất xứ hàng hóa ví dụ như camera số mã hàng là 85254030 thì mức thuế suất là bao nhiêu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Bạn cho mình mail của bạn đi mình sẽ gửi cho bạn biểu thuế của một số mặt hàng nhập khẩu trong đó có mặt hàng mà bạn đang quan tâm (cách đây mấy tháng mình còn làm ở Móng Cái mình đã tập hợp được rất nhiều giá, thuế xuất và mã hàng của hơn 3nghìn mặt hàng).
Mình nhớ không nhầm là bắt đầu từ 1/8/2006 thì không cần xuất trình C/O xuất xứ hàng hóa:bigok:

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
địa chỉ mail của mình là haiyenkt82@yahoo.com
cảm ơn bạn nhiều!
Đây là bản giá, mã, thuế suất của một số mặt hàng NK thông qua Cửa khẩu Móng Cái QN "biểu giá trên chỉ mang tính chất tham khảo" bạn xem đó có giúp gì được cho bạn ko

Sửa lần cuối:
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
các bạn cho mình hỏi, công ty mình nhập khẩu hàng từ trung quốc về nhưng ko có xuất xứ hàng hóa ví dụ như camera số mã hàng là 85254030 thì mức thuế suất là bao nhiêu.
------
Theo mã trên là 0 % NK; 10 % VAT
bạn vào Mục văn bản liên quan đến hải quan tải File Biểu thuế tổng hợp mới nhất về sd nhé!

P

Phạm Thị luyến

Guest
16/9/06
41
0
0
40
Hà Nội
Em chào các bác:
Công ty mình nhập mặt hàng này rồi nên thuế Nhập Khẩu của mã hàng đó là 10% và Thuế GTGT hàng nhập khẩu là 10%
Chúc bác hoàn thành công việc tốt nhé

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Em chào các bác:
Công ty mình nhập mặt hàng này rồi nên thuế Nhập Khẩu của mã hàng đó là 10% và Thuế GTGT hàng nhập khẩu là 10%
Chúc bác hoàn thành công việc tốt nhé
--
anh bạn trên kia chỉ hỏi mã số hàng hoá như vậy là thuế suất bao nhiêu chứ ko hỏi: áp mặt hàng camera vào mã hàng đó hay là sai nhé!
Cty bạn áp mã thuế là 10%-10% thì căn cứ vào quy tắc nào? mã số là bao nhiêu thì bạn kia mới hiểu được?
thân!

ryan_hieu

ryan_hieu

Cao cấp
mình thấy mình đặt hàng cái là nó theo DHL về luôn mà. có chứng từ thôi mà

camera giam sat
do bạn đóng thuế NK mà bạn không biết đó thôi, hình thức gì cũng phải đóng thuế VAT hay NK cả cho dù đó là PMD hay MD
còn Camera hiện giờ chia làm 2 loại là có ghi hình hay không ghi hình ^^
có gi hình tức là từ camera đó bạn truyền dữ liệu trực tiếp qua tivi thông qua 1 cỗng USB, thì thuế NK là 10%., ngược lại thì thôi, là 0%. Hải Quan giải thích mình vậy !!

skype; mr.hieu.logistics1
0938.24.4404
Mr Nguyen

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA