thanh toán lương bằng thẻ ATM ở HCSN

• Thread starter DangHuy
  • Ngày gửi
D

DangHuy

Guest
11/10/06
23
0
0
TP Huế
kính chào các bạn
Đơn vị mình là đơn vị HCSN có thu, chuẩn bị chuyển sang thanh toán tiền lương bằng thẻ ATM (mở cho từng tài khoản cá nhân tại ngân hàng VIetcomBank). Hàng tháng VIetcombank sẽ chuyển cho từng cá nhân bảng thông báo tiền lương và đồng thời cũng chuyển cho Đơn vị mình 01 bản thông báo. Vậy cho mình hỏi: Bản thông báo của ngân hàng có thay thế được chữ ký nhận của từng cá nhân không? có cần từng cá nhân ký vào bảng thanh toán tiền lương nữa không? (trong QĐ 19/2006/QĐ-BTC không đề cập đến vấn đề này).
Giúp mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Theo thuesuat nghĩ thì khi Danghuy trả lương thông qua NH thì hạch toán là vào TK 112, mà 112 thì có giấy báo của NH là đủ để làm minh chứng rồi, đâu cần phải có bảng lương với đầy đủ chữ kí của NV... mặc dù QĐ 19 ko qui định, nhưng... làm như vậy không sai nguyên tắc kế toán mà. Và ko fải tất cả mọi thứ đều được qui định vào trong QĐ 19 fải không nhỉ?!

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Theo mình nghĩ đã có giấy báo của ngân hàng đã là 1 chứng từ hợp lệ rùi, vì vậy bạn ko cần phải lấy đủ chữ ký của nhân viên trong công ty đâu.

M

mummi1

Guest
30/5/07
18
0
0
ha noi
công ty mình cũng trả lương qua ATM, đâu có cần phải ký nhận chi đâu,chỉ cần giấy báo NH là đc rồi,

D

DangHuy

Guest
11/10/06
23
0
0
TP Huế
Cám ơn các bạn nhé. Mình cũng nghĩ như vậy, tuy nhiên cũng hơi ngại bên kiểm toán.

T

tuansp

Guest
5/10/06
45
0
6
Ha Noi
Hỏi ké 1 chút

Cơ quan mình sắp tới cũng trả lương qua tài khoản. Tuy nhiên ngân hàng yêu cầu phải trả phí cho mỗi lần chuyển tiền từ Kho bạc đến Ngân hàng. Vậy hỏi cơ quan các bác đã thực hiện trả lương qua tài khoản rồi thì phí chuyển tiền cơ quan hay cá nhân chịu vậy?

P

phuong.1905

Guest
17/5/07
18
0
0
40
HN
Cơ quan mình sắp tới cũng trả lương qua tài khoản. Tuy nhiên ngân hàng yêu cầu phải trả phí cho mỗi lần chuyển tiền từ Kho bạc đến Ngân hàng. Vậy hỏi cơ quan các bác đã thực hiện trả lương qua tài khoản rồi thì phí chuyển tiền cơ quan hay cá nhân chịu vậy?

Khi bạn chuyển tiền chi trả cho khách, khách hàng chỉ cần biết sẽ nhận được số tiền theo đúng như hóa đơn và phí chuyển tiền cơ quan bạn phải chịu. Theo mình trường hợp này cũng vậy.

M

mummi1

Guest
30/5/07
18
0
0
ha noi
cứ đưa vào chi phí cơ quan, vì khoản tiền này cũng đâu có lớn, tội ji để trừ lương. nếu trừ lương còm thì ai dùng ATM làm ji

H

hoangminhthoa86

Guest
7/8/07
2
0
0
37
Ha Noi
kính chào các bạn
Đơn vị mình là đơn vị HCSN có thu, chuẩn bị chuyển sang thanh toán tiền lương bằng thẻ ATM (mở cho từng tài khoản cá nhân tại ngân hàng VIetcomBank). Hàng tháng VIetcombank sẽ chuyển cho từng cá nhân bảng thông báo tiền lương và đồng thời cũng chuyển cho Đơn vị mình 01 bản thông báo. Vậy cho mình hỏi: Bản thông báo của ngân hàng có thay thế được chữ ký nhận của từng cá nhân không? có cần từng cá nhân ký vào bảng thanh toán tiền lương nữa không? (trong QĐ 19/2006/QĐ-BTC không đề cập đến vấn đề này).
Giúp mình với nhé.

H

hoangminhthoa86

Guest
7/8/07
2
0
0
37
Ha Noi
Ban thong bao cua ngan hang + so phu hang thang se thay the duoc chu ky nhan cua tung ca nhan, khi do tung ca nhan khong can phai ky vao bang thanh toan tien luong

T

tuansp

Guest
5/10/06
45
0
6
Ha Noi
Ngân hàng nào làm dịch vụ này tốt nhất

cảm ơn các bác đã cho biết thông tin. Tôi xin hỏi thêm là hiện nay theo các bác thì ngân hàng nào làm dịch vụ trả lương qua tài khoản là tốt nhất cả về dịch vụ và chi phí?

T

tuanngoc1977

Guest
24/8/07
6
0
0
Hanoi
Theo minh nghĩ không cần thiết phải lấy chữ ký của nhân viên khi nhận lương qua ATM. Nhưng khoản chi phí ngân hàng này phí cơ quan phải chịu thanh toán chứ. Cơ quan mình hiện tại đang trừ vào tiền của cá nhân. P.pháp làm thế này dúng hay sai ??? các bạn giúp mình nhé.

T

Tùng Anh

Guest
28/8/07
1
0
0
Kiên Giang
Mình muốm tham khảo quy trình thanh toán lương qua thẻ ATM. Các bạn tư vấn hộ , mình là thành viên mới, các bạn hộ mình nhé, cám ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA