Bỏ sót hóa đơn GTGT

• Thread starter phuongc5
  • Ngày gửi
P

phuongc5

Guest
26/7/07
24
0
1
43
Thái Thuỵ, Thái Bình
Chào các thành viên!
Mình xin được các thành viên giúp 1 việc: Mình viết hóa đơn GTGT, sơ ý mình bỏ sót 1 seri. Vậy mình phải xử lý tờ trắng này như thế nào đây? Cứ gạch chéo và coi như hỏng hay phải làm thủ tục gì?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào các thành viên!
Mình xin được các thành viên giúp 1 việc: Mình viết hóa đơn GTGT, sơ ý mình bỏ sót 1 seri. Vậy mình phải xử lý tờ trắng này như thế nào đây? Cứ gạch chéo và coi như hỏng hay phải làm thủ tục gì?

Bỏ sót 1 seri là sao? Có phải bạn lót giấy than có 1 tờ nên có 1 liên không có nội dung phải không? Nếu chưa xé thì gạch hủy 3 liên viết tờ mới, nếu đã xé và giao đơn vị rồi thì lập biên bản hủy, thu hồi về, xuất tờ mới thôi.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
bạn thân mến !!! Bạn có thể nói cụ thể hơn không?
Thân.

Sửa lần cuối:
N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
thế bạn đã báo cáo HĐ tháng này chưa, nếu theo cách của mình bạn nên hủy với lý do là viết hay cộng sai số tiền là ok. có ai có chách khác hay chỉ chỉ giùm bạn Phuongc5

*****winer

*****winer

Bushido
Chào các thành viên!

- Bạn bỏ xót một seri nếu chưa báo cao thuế thì có gì đâu ma lo lắng: Bạn cứ ghi nó giống với nội dung của tờ hóa đơn kế tiếp SAU nó, nhưng cố tình ghi sai một tiêu chí nào đó ==> sau đó gạch chéo ghi hủy hóa đơn, đâu có sai phạm hay khó khăn gì đâu
- Nếu đã báo cáo thuế còn sót seri đó thì abạn cũng cứ gạch chéo ghi hủy hóa đơn chứ có gì đâu, thực ra mình đâu có cố tình làm sai hay làm vi phạm pháp luật gì đâu, đó là sai sot trong công việc thôi. Đứng lo nhé

P

phuongc5

Guest
26/7/07
24
0
1
43
Thái Thuỵ, Thái Bình
- Bạn bỏ xót một seri nếu chưa báo cao thuế thì có gì đâu ma lo lắng: Bạn cứ ghi nó giống với nội dung của tờ hóa đơn kế tiếp SAU nó, nhưng cố tình ghi sai một tiêu chí nào đó ==> sau đó gạch chéo ghi hủy hóa đơn, đâu có sai phạm hay khó khăn gì đâu
- Nếu đã báo cáo thuế còn sót seri đó thì abạn cũng cứ gạch chéo ghi hủy hóa đơn chứ có gì đâu, thực ra mình đâu có cố tình làm sai hay làm vi phạm pháp luật gì đâu, đó là sai sot trong công việc thôi. Đứng lo nhé
Cảm ơn bạn nhé! Mình cũng vừa mới nghĩ ra điều đó, mình "luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu" mà.

P

phuongc5

Guest
26/7/07
24
0
1
43
Thái Thuỵ, Thái Bình
Bỏ sót 1 seri là sao? Có phải bạn lót giấy than có 1 tờ nên có 1 liên không có nội dung phải không? Nếu chưa xé thì gạch hủy 3 liên viết tờ mới, nếu đã xé và giao đơn vị rồi thì lập biên bản hủy, thu hồi về, xuất tờ mới thôi.
Em bỏ sót cả 3liên ấy, cám ơn anh đã quan tâm đến câu hỏi của em. Em đã được winer giải thích thỏa đáng rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA