Xử lý thế nào đối với hóa đơn đã xé nhưng bị khách hàng trả lại?

• Thread starter Hoàng Ngọc Thu
  • Ngày gửi
H

Hoàng Ngọc Thu

Guest
31/3/07
26
0
0
45
Hà Nội
cÁC BẠN ƠI ! GIÚP MÌNH VỚI
MÌNH VỪA XUẤT HÀNG NGÀY HÔM QUA ĐÃ VIẾT HD VÀ ĐÃ XÉ HD ĐỂ GIAO CHO KHÁCH HÀNG NHƯNG HÀNG CỦA MÌNH BỊ KHÁCH TRẢ LẠI .BÂY GIỜ MÌNH PHẢI XỬ LÝ NTN VỚI TỜ HD ĐÃ XÉ ( VÀ CHƯA BÁO CÁO THUẾ ).
cẢM ƠN CẢ NHÀ NHIỀU !

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngopt

Guest
2/6/07
51
0
0
Hà Tây
Bạn làm biên bản hủy hóa đơn, ghi rõ lý do hủy và ghi rõ tờ hóa đơn thay thế.Yêu cầu khách hàng ký và đóng dấu. Đồng thời bạn xuất hàng và xuất lại hóa đơn.

R

rebecca

Guest
14/9/04
40
0
0
Ha Noi
Nhớ lấy lại cái hóa đơn hủy đó và lưu trữ cẩn thận. Trong phần báo cáo sử dụng hóa đơn, ghi số lượng hóa đơn hủy.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
MÌNH VỪA XUẤT HÀNG NGÀY HÔM QUA ĐÃ VIẾT HD VÀ ĐÃ XÉ HD ĐỂ GIAO CHO KHÁCH HÀNG NHƯNG HÀNG CỦA MÌNH BỊ KHÁCH TRẢ LẠI .BÂY GIỜ MÌNH PHẢI XỬ LÝ NTN VỚI TỜ HD ĐÃ XÉ ( VÀ CHƯA BÁO CÁO THUẾ ).
cẢM ƠN CẢ NHÀ NHIỀU !
Hay là bạn đề nghị bên khách hàng xuất trả hoá đơn lại. Theo nội dung hàng hoá đơn của đơn vị bạn xuất.:friend:

H

Hoàng Ngọc Thu

Guest
31/3/07
26
0
0
45
Hà Nội
Mình cũng nghĩ như bạn cẩm thúy ko biết như thế có ổn ko ? đây là hàng mình lấy của Cty khác để bán,hàng bị trả lại về mình sẽ trả lại cho cty kia .như vậy hóa đơn cty kia đã xuất cho mình ,mình cũng sẽ trả lại người ta. vậy fai ntn hả các bạn ?

N

ngopt

Guest
2/6/07
51
0
0
Hà Tây
Mình nghĩ thì đơn giản vậy thôi nhưng với khách hàng thì đó là chuyện rất khó khăn nếu liên quan đến viết hóa đơn. Công ty mình cũng đã từng có như vậy, yêu cầu như vậy và đã bị từ chối. Nhưng Hoàng Ngọc Thu cứ thử đề nghị xem sao.

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Mình nghĩ ít có công ty nào đồng ý xuất hóa đơn trả lại bạn, tốt nhất có khi bạn nên làm biên bản hủy hóa đơn, còn khi trả hàng cho bên kia thì bên kia cũng hủy hóa đơn. Vì nếu bạn đề nghị người mua xuất hóa đơn, đến khi trả lại hàng cho bên kia bạn cũng phải xuất hóa đơn trả lại ah? Đúng ko? Chúc thành công!

T

ToDucThanh

Trung cấp
6/9/05
177
0
16
Binh Duong
Vì đây là hàng giao tay ba nên mình nghĩ tốt nhất bạn làm biên bản hủy hóa đơn cả đầu vào lẫn đầu ra là được. vì thực tế hàng bị bên mua trả lại thì bạn cũng trả lại cho bên bán mà.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Nếu như khách hàng của Thu chấp nhận xuất hoá đơn trả hàng thì tốt, còn nếu không chấp nhận thì bạn nên làm theo cách của ToDucThanh. Vì có như thế thì đầu vào và đầu ra của bạn mới cân đối.

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Tại sao các bạn lại đi mua việc vào người thế, theo mình chi cần lấy lại HĐ đó và yêu cầu họ đóng dấu vào Biên bản hủy HĐ là được rùi.:bigok:

H

Hoàng Ngọc Thu

Guest
31/3/07
26
0
0
45
Hà Nội
Một cây làm chẳng nên non mà bạn Thailove ơi! nhiều cái đầu tất nhiên phải hơn 1 cái đầu rùi mọi vấn đề cùng nhau góp ý sẽ tìm ra ý hay muh.cảm ơn các bạn nhiều nhé

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Một cây làm chẳng nên non mà bạn Thailove ơi! nhiều cái đầu tất nhiên phải hơn 1 cái đầu rùi mọi vấn đề cùng nhau góp ý sẽ tìm ra ý hay muh.cảm ơn các bạn nhiều nhé
Bạn nói đúng mình không phủ nhận việc góp ý của các bạn, mình chỉ có ý kiến riêng của mình mà thôi vì theo mình ko lên nghiêm trọng vấn đề quá, một vấn đề có thể có nhiều cách giải quyết tất nhiên trách miên mang mất thơi gian mà ko hiệu quả.
Nếu mình đã nói sai mong các bạn đồng nghiệp bỏ qua. thân:bigok:

T

trangvan

Sơ cấp
13/8/08
26
0
0
38
TP.HCM
xử lý hóa đơn xuất ra mà khách hàng trả lại hàng

MÌNH VỪA XUẤT HÀNG NGÀY HÔM QUA ĐÃ VIẾT HD VÀ ĐÃ XÉ HD ĐỂ GIAO CHO KHÁCH HÀNG NHƯNG HÀNG CỦA MÌNH BỊ KHÁCH TRẢ LẠI KHÔNG LÁY HÀNG NỮA.BÂY GIỜ MÌNH PHẢI XỬ LÝ NTN VỚI TỜ HD ĐÃ XÉ ( VÀ CHƯA BÁO CÁO THUẾ ). CTY MÌNH LÀ CTY SX.
cẢM ƠN CẢ NHÀ NHIỀU !

A

anhs2ha

Guest
5/3/11
1
0
0
sơn la
mình mới ra trường nên chưa být rỳ nhiều lắm.hôm nọ mình có viết hoá đơn cho 1 chị nhưng chỗ chị í kô quyết toán đc nên đã trả lại hoá đơn cho mình.mình fải làm thế nào vs hóa đơn đó.mong các bạn chỉ giùm.thanks nhìu :*:*(mình chưa kê khai thuế)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA