Địa chỉ trên dấu MST và đăng ký kinh doanh không khớp nhau

• Thread starter Nga SX
  • Ngày gửi
N

Nga SX

Guest
Em chào các anh chị!
Anh chị nào biết thì chỉ giúp em với. Dấu dập MST của Công ty em không khớp với giấy phép ĐKKD, mà nó cụ thể hơn.Trong MST có thêm phần ngõ 75 Hoàng Cầu, còn trong ĐKKD thì không có. Em lên mua hóa đơn thì thấy họ nói 2 địa chỉ trên phải giống nhau. Vậy, em phải làm thế nào bi jử? Các anh chị chỉ giúp em với được không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Em chào các anh chị!
Anh chị nào biết thì chỉ giúp em với. Dấu dập MST của Công ty em không khớp với giấy phép ĐKKD, mà nó cụ thể hơn.Trong MST có thêm phần ngõ 75 Hoàng Cầu, còn trong ĐKKD thì không có. Em lên mua hóa đơn thì thấy họ nói 2 địa chỉ trên phải giống nhau. Vậy, em phải làm thế nào bi jử? Các anh chị chỉ giúp em với được không ạ?
Bạn làm lại dấu dập MST cho đúng với địa chỉ trong DKKD thôi

N

ngopt

Guest
2/6/07
51
0
0
Hà Tây
Bên mình ban đầu cũng phải làm lại dấu MST, trong giấy phép KD thì ghi là Trung tâm Thương mại VKO, còn dấu MST thì chỉ có Trung tâm VKO (vì nhiều chữ quá). Bạn phải làm lại là đúng rồi.

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Đến chứng từ kế toán còn phải khớp nhau, nói chi dấu MST là quan trọng thía cơ mà. Bạn nên đi làm lại dấu đi nha!

N

Nga SX

Guest
Cám ơn mọi ngưởi nha, nhưng mình cũng xin hỏi thêm là mình làm lại có phải khai báo gì vơi CQQLThuế không? Và sau này khi mua hóa đơn đợt sau họ có soi xét gì không? Vì khi đã gần hết quyển hóa đơn rồi mình mới phát hiện ra, lỗi này có nghiêm trọng không? Vì mình đã xuất nhiều hóa đơn cho khách rồi

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Cám ơn mọi ngưởi nha, nhưng mình cũng xin hỏi thêm là mình làm lại có phải khai báo gì vơi CQQLThuế không? Và sau này khi mua hóa đơn đợt sau họ có soi xét gì không? Vì khi đã gần hết quyển hóa đơn rồi mình mới phát hiện ra, lỗi này có nghiêm trọng không? Vì mình đã xuất nhiều hóa đơn cho khách rồi
Sai địa chỉ hoặc là sai số MST mới sợ còn như vậy sẽ ko sao đâu bạn chỉ cần đi làm lại dầu MST là ổn.

M

manhkt

Guest
12/4/07
12
0
0
38
Tp.Thanh Hoa
mình nghĩ là đi làm lại đấu mã số thuế cho đúng với trên giấy DKKD là ok thôi

H

Hoàng Ngọc Thu

Guest
31/3/07
26
0
0
45
Hà Nội
Theo mình làm lại dấu MST ko cần báo với thuế đâu , vì cty mình thay đổi DKKD 1 lần rồi dấu MST tự đi làm thôi .bạn cứ đến chỗ nào nhận khắc dấu mà làm.

phamtrinhqn

phamtrinhqn

Trung cấp
12/9/05
83
0
6
44
Quang ninh
Em chào các anh chị!

200.000/1cái dấu MST; khắc như thế nào chẳng được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA