Giá thành ngành Thủy sản?

• Thread starter mymy191183
  • Ngày gửi
M

mymy191183

Guest
9/5/07
24
0
0
40
Rạch Giá
Các bạn trong diễn đàn cho mình hỏi cách tính giá thành của công ty sx thủy sản với. Em đang bí quá. Cty em sx ra rất nhiều mặt hàng nhưng nguyên liệu có cái dùng chung. Ví dụ như: em mua mực loại 1, mực loại 2... với giá tiền mỗi loại khác nhau, từ nguyên liệu này công ty đã sản xuất ra mực filê, mực ống...giá bán cũng khác( có giá cao giá thấp) em định lấy định mức nhưng ko hợp lý vì giá bán là khác nhau.Mong giúp em với em đang cần lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
sparrow

sparrow

Chimse
20/8/07
250
1
18
Hai Bà Trưng
Các bạn trong diễn đàn cho mình hỏi cách tính giá thành của công ty sx thủy sản với. Em đang bí quá. Cty em sx ra rất nhiều mặt hàng nhưng nguyên liệu có cái dùng chung. Ví dụ như: em mua mực loại 1, mực loại 2... với giá tiền mỗi loại khác nhau, từ nguyên liệu này công ty đã sản xuất ra mực filê, mực ống...giá bán cũng khác( có giá cao giá thấp) em định lấy định mức nhưng ko hợp lý vì giá bán là khác nhau.Mong giúp em với em đang cần lắm.

hihi.. đã gọi là định mức thì fải cố định ít nhất là theo tháng hay quý vì vậy với ngành thủy sản thì không thể được. cái này mình đã gặp rồi. đúng là ngành thủy sản có cái đặc thù là phần chi phí cứ lùng bùng rất khó tách. và phương pháp hợp lý nhất để có thể tính giá vốn cho mớ SP này là hệ số chứ không fải định mức như bạn nghĩ..
chúc bạn thành công
có vđề gì thì lhệ voi mình: landeel@yahoo.com(add only, no email)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA