Cac bac cho em hoi chut xiu

• Thread starter phuong2n
  • Ngày gửi
P

phuong2n

Guest
20/8/04
32
0
0
48
hanoi
Cty cua em thanh lap tu dau nam, nhung em chua tung ke khai thue VAT thang nao ca, cu the la em chua dang ky mo so sach ke toan, chua mua hoa don GTGT du da duoc cap ma so thue. Cho em hoi la bay gio de dang ky mo so sach ke toan, mua hoa don GTGT em fai lam the nao a? Ma se bi fat tien bao nhieu day?
Em hoi them cau nay nua:
Mot cong ty thanh lap de lay tu cach phap nhan dau thau du an nhung khong thanh. Cong ty da co ma so thue nhung chua mua hoa don GTGT, chua phat sinh hoat dong kinh doanh, tom lai la chua lam mot cai gi het. Gio Cty muon giai the thi fai lam nhung thu tuc gi voi co quan thue ? Muc phat tien co nhieu khong a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

For_you_1112

Guest
18/8/04
14
0
0
SaPa
Câu 1: Chưa làm thủ tục gì từ ngày có mã số thuế thì bây giờ làm, bạn lên chi cục thuế đăng kí kê khai, mở sổ sách và nộp phạt cho cái lỗi quá 10 ngày thừ khi có giấy chứng nhận MST mà ko làm thủ tục kê khai. Theo thông tư 41 mới ban hành thì lỗi của bạn vào khoảng 2 triệu gì đó.

Câu 2: Thủ tục giải thể bạn đọc kỹ các quy định hướng dẫn ở trang www.smenet.com.vn, có đầy đủ hết.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Lỗi này phạt tối thiểu là 200 thì phải ( kinh nghiệm bản thân ) còn tối đa thì không biết.
Nhưng nếu 2T thì tôi nghĩ cán bộ quản lý sẽ có cách phạt khác thì phải !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA