Những khoảnh khắc khi đến Hà Nội

• Thread starter Ánh Sao
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Nhớ Hà nội, những lần đạp xe dưới mưa, những con phố Hoàng Diệu, Phan Đình Phùng. Cái tối tăm của phố cổ, nhộn nhịp của chợ Đồng xuân. Nhớ lắm những tháng ngày xưa ấy

Xưa gì mà xưa. Tư vẫn đang ở HN đó thôi. Rảnh bữa nào gặp, đi ăn chè nhá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bikini

User đã bị cấm truy cập
14/12/06
50
0
0
bờ biển
nhớ mưa hà nội dai pà cố, mưa ra rả nguyên ngày, mưa từ sáng đến khuya, mưa lúc to lúc nhỏ, mưa cứ ỉ ả, đường ướt, người ướt..chả bao giờ thấy khô...mưa hà nội sao giống người Hà Nội

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Khoảnh khắc khi đến HN uh???Mỗi lần mưa to thì ôi thôi..sợ HN quá cơ...người tắm mưa...xe chết máy vì xe bị ngập quá nửa,cụ thể nhất là đoạn Trường Chinh...taoxanh đi làm về mà gặp mưa, thì chỉ có khóc, gần phải bỏ của chạy lấy người, nếu giầu giầu một chút chắc vứt luôn xe bỏ chạy rồi...Nhưng buổi tối lang thang trên bờ hồ thả hồn cùng cốc Trà Sữa Trân Trâu ,ngồi ghế đá phóng tầm mắt ra xa thì cũng thú vị lắm...không tin mọi người hãy thử một lần.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
nhớ mưa hà nội dai pà cố, mưa ra rả nguyên ngày, mưa từ sáng đến khuya, mưa lúc to lúc nhỏ, mưa cứ ỉ ả, đường ướt, người ướt..chả bao giờ thấy khô...mưa hà nội sao giống người Hà Nội

Cô này này vì chỉ mặc mỗi bikini nên sợ mưa HN là phải lắm rồi. Mà ngay cả khi ko có mưa thì chắc gì dám ló mặt ra đường hihi.

Cái đẹp của Hà nội thì có nhiều thứ miễn bàn. Riêng tôi thi thích hoa và sở thích cắm hoa tại nhà cũng như ở văn phòng ngoài đó. Đọc những phóng sự đêm về hoa lại nhớ đến ngày trước được nhìn và cảm nhận chợ hoa đêm - Tuyệt.

Bây giờ ra Hà nội không dám ăn một số món để mong giữ lại cảm giác xưa . Với mình tô phở hai hào hay bánh khúc Nguyễn Khuyến sao mà nó ngon đến thế cơ chứ :dzo: - kem cốm tràng tiền vẫn còn hương vị ngày nào

Lâu nay cứ tưởng là người Hà Nội ít hiếu khách như trước đây nhưng rồi lại bị lầm. Đang đi mua mận, sấu, ô mai ở Hàng Đào - cái xe lăn kềnh ra đường (chả là mải nhìn theo mấy cô Hà nội xinh quá :bigok:). Đang đỏ mặt loay hoay những túi với túi lại được bác chủ quán bên vỉa hè cho con ra giúp. Lại còn tận tình chỉ cho cách mua ô mai cho ngon - té ra người HN vẫn như xưa. Bác chủ quán nước chè chén cũng vẫn nhiệt tình đưa cho mình cân chè ngon với nụ cười rất tươi - Ấm hết cả lòng.

Tản mạn về HN vài câu để nhớ lại những kỷ niệm cũ trước đây mấy chục năm rồi - Nhanh thật.

Nina

Nina

Trung cấp
20/12/06
68
0
6
Đâu đó trên WKT.
Ừ, nhất định thế rồi. Nhớ nghen!
Cái chổ này đâu pải để 2 bạn hẹn hò nhưng có hẹn đi Hà nội thì cho đi với nhé! Nhớ Hà nội quá, lâu không về thăm nhà. hi..hi...hi.
Nhớ ngồi cà phê ngắm hồ Hoàn kiếm, nhớ những lúc ngắm nhìn sông Hồng và nhớ ......bạn gái.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Trưa nay, được Chief và mọi người cho ăn món Bún lòng mắm tôm của người Hà Lội. Hic, món này ai ai cũng khen ngon làm mình chờ đợi mãi đến hôm nay mới được Chief và mọi người cho ăn. Cảm giác... lúc mới ăn thấy cũng được được vì là lạ, nhưng ăn được một lúc thấy... đói thì ăn thế thôi chứ ăn xong chẳng để lại cảm giác gì... :( nhưng được cái Chief tự tay làm món Cafe lắc cho uống để giải tỏa mùi mắm tôm vừa ăn xong... hí hí hôm nay được mùa... được Chief phục vụ vì... sao mà món nào Chief nói ra em cũng thấy là lạ và chưa được thưởng thức và làm bao giờ... keke thế là... Kể ra làm người "dốt" cũng hay đấy chứ nhỉ!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hà Nội?
Hà Lội?
Hà Nội thân thiện?
Hà Nội lạnh lùng?
...
Hà Nội A?
Hà Nội B?
Người Hà Nội không ưa nói về mình, không nở mũi khi người ta khen mình, không cáu có khi người ta mắng mình...
Hà Nội đẹp?
Hà Nội xấu?
Hà Nội là gì?
Cảm nhận của mỗi con người về Hà Nội tùy theo tính cách của người đó...
Chẳng thơm cũng thể hoa nhài
Dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An
Hà Nội có nghìn năm lịch sự, Hà Nội có ngàn năm biến cố, Hà Nội còn tồn tại, Hà Nội còn sức sống...

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Đúng! Hà Nội đẹp hay xấu là do sự cảm nhận của mỗi người cộng thêm một chút hoàn cảnh nữa...

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Ngày đầu tiên đặt chân lên mảnh đất này, thật lạ lẫm!
Không nghĩ lại có trường Đh, đường vào khó như vậy! Lại xa trung tâm nữa. Nên cũng không bit nhiều đường phố HN.
Một ngày, hai chị em đi chơi, lơ ngơ đi vào đường một chiều Phố Cổ. Thế là, bị chú công an túm lại, hu hu mặc dù hai cô bé xin chú rát cổ, mong chú xí tội, nhưng chú không thương tình còn phạt 50K :pepsi:
Giờ thì không ngại khi vượt đèn đỏ, mặc dù chưa thi bằng lái, hi hi.
HN ghét nhất là đường Trường Chinh, đi làm phải ngày mấy lần đi qua con đường này, hic :wall:
Có ai thích ăn vặt như tui thì ghé qua địa chỉ này: Quán chè 16 Ngô Thị Nhậm, Sinh tố Tô Tịch, Bánh cốm, caramen Hàng Than, Kem Tràng Tiền, Sữa chua Lò Đúc.......đặc biệt tui rất thích lang thang hiệu bánh Kinh Đô.:bigok:
Tôi thích cảnh vật HN, còn người HN thì tuỳ vào mối người cảm nhận!

Sửa lần cuối:
vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
vn rất thích ăn những món ăn của 3 miền....khi nào ra đó, bạn làm hướng dẫn viên cho vn nhé...hì hì....:inlove:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Cô này này vì chỉ mặc mỗi bikini nên sợ mưa HN là phải lắm rồi. Mà ngay cả khi ko có mưa thì chắc gì dám ló mặt ra đường hihi.

Cái đẹp của Hà nội thì có nhiều thứ miễn bàn. Riêng tôi thi thích hoa và sở thích cắm hoa tại nhà cũng như ở văn phòng ngoài đó. Đọc những phóng sự đêm về hoa lại nhớ đến ngày trước được nhìn và cảm nhận chợ hoa đêm - Tuyệt.

Bây giờ ra Hà nội không dám ăn một số món để mong giữ lại cảm giác xưa . Với mình tô phở hai hào hay bánh khúc Nguyễn Khuyến sao mà nó ngon đến thế cơ chứ :dzo: - kem cốm tràng tiền vẫn còn hương vị ngày nào

Lâu nay cứ tưởng là người Hà Nội ít hiếu khách như trước đây nhưng rồi lại bị lầm. Đang đi mua mận, sấu, ô mai ở Hàng Đào - cái xe lăn kềnh ra đường (chả là mải nhìn theo mấy cô Hà nội xinh quá :bigok:). Đang đỏ mặt loay hoay những túi với túi lại được bác chủ quán bên vỉa hè cho con ra giúp. Lại còn tận tình chỉ cho cách mua ô mai cho ngon - té ra người HN vẫn như xưa. Bác chủ quán nước chè chén cũng vẫn nhiệt tình đưa cho mình cân chè ngon với nụ cười rất tươi - Ấm hết cả lòng.

Tản mạn về HN vài câu để nhớ lại những kỷ niệm cũ trước đây mấy chục năm rồi - Nhanh thật.

Bác PAT ơi, ra lại HN vào mùa đông đi. Nhớ lại kỉ niệm xưa nhiều hơn.D:

Nói chung thì em vẫn luôn yêu HN, dù con người HN hay mang "tai tiếng" và khen chê cũng nhiều. Nhưng ngẫm cho cùng, thì ở đâu mà chả thế bác nhỉ. Có cái này cái kia chứ.

HN lúc nào cũng vẫn thanh bình và nhẹ nhàng hơn SG. Có cái hay và cái đặc sắc riêng. Người Bắc yêu HN, tự hào về HN cũng như người Nam vui vẻ khi nhắc đến SG.

HN gợi cho người ta nhiều tâm trạng riêng hơn.

Em thì thích không khí gần những ngày tết và những ngày sau tết hơn cả.

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Bây giờ ra Hà nội không dám ăn một số món để mong giữ lại cảm giác xưa .

Nhưng bác PAT vẫn thích ăn món tôm nhúng lẩu bằng kỹ thuật gắp siêu nhanh chứ,.. ;))

Nina

Nina

Trung cấp
20/12/06
68
0
6
Đâu đó trên WKT.
Người Hà Nội không ưa nói về mình, không nở mũi khi người ta khen mình, Cảm nhận của mỗi con người về Hà Nội tùy theo tính cách của người đó...
Người Hà nội nói nhiều nhưng không làm.
Người SG làm nhưng không nói
miền trung cả nói cả làm nhưng làm chẳng ra gì.
Người không cáu có khi người ta mắng mình...
Anh giai có lộn không đó.He he ..Hà nội có nghìn năm lịch sự

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
vn rất thích ăn những món ăn của 3 miền....khi nào ra đó, bạn làm hướng dẫn viên cho vn nhé...hì hì....:inlove:
Hi hi, Không bit có phải nói mình không nhỉ! Nhưng mình rất vui khi làm hướng dẫn viên cho bạn, khi bạn có dịp HN.:dzo:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA