Quy trình nhập xuất kho ntn?

• Thread starter kienvang_it
  • Ngày gửi
K

kienvang_it

Guest
6/8/07
5
0
0
HCM
Em chưa biết gì về nghiệp vụ kế toán cả và đang bắt đầu làm quen.
Anh chị có thể chỉ cho em quá trình nhập kho, xuất kho, lập công nợ, diễn ra như thế nào không. và khi xuất kho thì lập công nợ theo các tài khoản như thế nào.
Giúp dùm em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
Anh chị có thể chỉ cho em quá trình nhập kho, xuất kho, lập công nợ, diễn ra như thế nào không. và khi xuất kho thì lập công nợ theo các tài khoản như thế nào.
Giúp dùm em với.

Nhập kho thì căn cứ vào số lượng thực tế, biên bản giao nhận hàng, hoá đơn, hợp đồng và lập phiếu nhập kho. Nếu chưa TT thì theo dõi trên TK 331.Chi tiết cho từng đối tượng.
Xuất kho căn cứ vào hợp đồng, thời hạn giao hàng, lệnh xuất hàng. Khi xuất hàng thì lập phiếu xuất kho. Tính giá vốn trị giá hàng xuất kho.
Khi bán hàng ghi nhận doanh thu và đối ứng với công nợ. Theo dõi chi tiết công nợ theo từng đối tượng.
Em nên mua QD 15 về đọc nhé.

H

hung_galan

Guest
25/7/07
36
0
0
Hanoi
Không biết là bạn định làm Kế toán kho hay kế toán NVL, HH, TP... chứ nếu bạn hỏi thế này chắc không biết trả lời đến bao giờ mới hết. Nên mua sách Kế toán ban hành theo QD15 đọc có 02 quyển đó. Chúc E sớm hiểu bài

K

Kiwicoc

Guest
26/3/08
1
0
0
Đà Nẵng
Quy trình nhập xuất kho

Mình cũng muốn hỏi về quy trình nhập xuất kho. Công ty mình cần ban hành quy trình này nên cần tham khảo quy trình của một vài đơn vị khác. Có bạn nào có cho mình xin với!:030:

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
Giúp dùm em với.

Theo mình nghĩ thì cậu nên đi học một lớp về kế toán người ta sẽ hướng dẫn kỹ hơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA