Báo cáo thuế GTGT tháng 7/2007 tại TP. HCM nộp theo mẫu cũ hay mới?

• Thread starter hoa thuy tinh
  • Ngày gửi
H

hoa thuy tinh

Guest
18/6/07
14
0
0
41
TP HCM
Cả nhà mình đã ai nộp báo cáo thuế tháng 07 tại cục thuế Tp HCM chưa?
Cho mình hỏi là các mẩu biểu vẫn dùng mẫu cũ hay là phải làm theo mẫu của thông tư 60.:drummer:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Tại TP.HCM

Những Dn nào trước giờ làm theo mã vạch (cả tờ khai và bảng kê) sẽ vẫn làm làm theo mẫu cũ cho đến hết tháng 12/2007. (Nếu có điều chỉnh thì lại khác cách làm trước đây, phải bổ sung cả mẫu mới lẫn mẫu cũ :wall:)

Những Dn nào thuộc Cục thuế TP.HCM quản lý và trước giờ không làm bảng kê từ phần mềm P2D (do đặc thù riêng) sẽ làm theo mẫu mới bắt đầu từ 01/07/2007.

Nói chung, kê theo theo mẫu cũ và mới đã xuất hiện nhiều "kỹ thuật" khá lằng nhằng, do đó tốt nhất là các bạn nên nghe một buổi hướng dẫn kê khai của Cục thuế dự kiến tổ chức thêm vào thứ 03 tuần sau. Lưu ý là chúng ta đang theo chế độ "tự khai tự nộp", hix...sai là tức thì bị nộp phạt đấy, ACE ..cẩn thận.

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=32338

H

hoa thuy tinh

Guest
18/6/07
14
0
0
41
TP HCM
Bạn Thanh oi
Thứ 3 tuần sau là hết hạn nộp thuế tháng 7 rui
Mà mình là DN do cục thuế quản lý, o sử dụng P2D, lại ko biết có buổi hướng dẫn trên.
Mẫu mới có nhựng điểm quan trọng nào cần chú ý bạn hướng dẫn sớm cho mình với
Cám ơn bạn nhiều

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Bạn Thanh oi
Thứ 3 tuần sau là hết hạn nộp thuế tháng 7 rui
Mà mình là DN do cục thuế quản lý, o sử dụng P2D, lại ko biết có buổi hướng dẫn trên.
Mẫu mới có nhựng điểm quan trọng nào cần chú ý bạn hướng dẫn sớm cho mình với
Cám ơn bạn nhiều

Xin thông tin thêm: Do có 1 số địa phương kê khai các mẫu biểu theo phần mềm P2D, khi chuyển sang mẫu biểu của TT60 thì phần mềm này ko sử dụng được. Trong khi chờ đợi P2D "phiên bản mới" (?) sử dụng đúng theo mẫu TT60 thì các đơn vị này được sử dụng mẫu biểu cũ. Riêng đối với những địa phương không sử dụng phần mềm P2D thì kê khai theo mẫu:Mẫu 01-01/GTGT, 01-02/GTGT(thông tư 60).
Cụ thể như sau:
1. Đối với các DN không sử dụng phần mềm P2d ( ví dụ như các DN do Cục Thuế TPHCM quản) thì thay mẫu 02, 03/GTGT bằng Mẫu 01-01/GTGT, 01-02/GTGT(thông tư 60). Lưu ý: bảng kê 04, 05/GTGT bỏ. Do hiện tại đang sử dụng phần mềm HTKK nên vẫn sử dụng các mẫu PL 02A, 02B, 02C/GTGT nhưng có một số thay đổi nhỏ. Các mẫu biểu 01-03/GTGT, 01-04/GTGT, 01-05/GTGT chưa sử dụng=> Nói chung chúng ta đang sử dụng món "THẬP CẨM".
2. Đối với các DN sử dụng phần mềm kê khai P2D thì vẫn dùng các mẫu biểu như cũ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA