Nói tóm lại bây giờ khi nộp báo cáo thuế hàng tháng phải nộp những biểu mẫu nào?

Thảo luận trong 'Thuế GTGT' bắt đầu bởi ninhhapec, 15 Tháng tám 2007.

6,459 lượt xem

  1. ninhhapec

    ninhhapec Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    135
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
    Tôi cũng đã đọc thông tu mới rồi và cũng chưa thấy cán bộ quản lý thuế của mình nói gì vì vậy vấn nộp theo biểu mẫu cũ.NHưng bây giờ nếu nộp báo cáo thuế hàng tháng thì phải nộp những biểu gì?

    1.Tờ khai thuế giá trị gia tăng Mẫu biểu 01/GTGT
    2.Bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá, dịch vụ bán ra 01-1/GTGT
    3 Bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá dịch vụ mua vào 01-2/GTGT
    4.Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn
    5.Hàng tồn kho:dance2:
     
    #1
  2. tiger2774

    tiger2774 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    2,520
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    Vô định
    Căn cứ Nghị định 85
    Điều 6. Hồ sơ khai thuế
    1. Hồ sơ khai thuế bao gồm tờ khai thuế theo mẫu do Bộ Tài chính quy định và các tài liệu liên quan làm căn cứ để người nộp thuế khai thuế, tính thuế.
    2. Tờ khai thuế phải có các nội dung chính sau đây:
    a) Tên loại, mã hiệu tờ khai thuế;
    b) Kỳ tính thuế hoặc thời điểm phát sinh nghĩa vụ thuế;
    c) Thông tin về người nộp thuế: tên, mã số thuế, địa chỉ giao dịch;
    d) Các thông tin về căn cứ để tính số thuế phải nộp;
    đ) Chữ ký của người nộp thuế hoặc người đại diện hợp pháp của người nộp thuế.
    Bạn vào đây để download về sử dụng nha
    http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=30493
     
    #2
  3. tungthn

    tungthn Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Nop bao cao thue GTGT

    Thông báo đến các bạn trong diễn đàn
    Tổng cục thuế vừa có công văn số 10490/BTC-TCT.
    + Đối với những đơn vị kê khai thuế theo mã vạch thì
    Nộp tờ khai mẫu 01/GTGT theo phần mềm
    Mẫu 01-01/GTGT, 01-02/GTGT(thông tư 60)
    + Đối vơi những đơn vị chưa kê khai theo mã vạch thì thực hiện theo thông tư 60
    Nếu có vướng mắc trong quá trình kê khai các bạn có thế liên hệ Email: cucthuehanoi@gmai.com
     
    #3
  4. ninhhapec

    ninhhapec Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    135
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
    Cán bộ thuế đã gửi thông tư công văn quái gì đâu

    Thanh tùng ơi SAo tôi vẫn chưa nhận được cái công văn số 10490/BTC-TCT của cán bộ quản lý thuế của cty tôi nhỉ.Hay họ cũng đang lơ mơ trong cái thông tư 60 nên chưa dám gửi:drummer:
     
    #4
  5. rk106

    rk106 Văn Minh Lúa Nước

    Bài viết:
    569
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    HUẾ...TÌNH YÊU CỦA TÔI
    Xin thông tin thêm: Do có 1 số địa phương kê khai các mẫu biểu theo phần mềm P2D, khi chuyển sang mẫu biểu của TT60 thì phần mềm này ko sử dụng được. Trong khi chờ đợi P2D "phiên bản mới" (?) sử dụng đúng theo mẫu TT60 thì các đơn vị này được sử dụng mẫu biểu cũ. Riêng đối với những địa phương không sử dụng phần mềm P2D thì kê khai theo mẫu:Mẫu 01-01/GTGT, 01-02/GTGT(thông tư 60).
    Cụ thể như sau:
    1. Đối với các DN không sử dụng phần mềm P2d ( ví dụ như các DN do Cục Thuế TPHCM quản) thì thay mẫu 02, 03/GTGT bằng Mẫu 01-01/GTGT, 01-02/GTGT(thông tư 60). Lưu ý: bảng kê 04, 05/GTGT bỏ. Do hiện tại đang sử dụng phần mềm HTKK nên vẫn sử dụng các mẫu PL 02A, 02B, 02C/GTGT nhưng có một số thay đổi nhỏ. Các mẫu biểu 01-03/GTGT, 01-04/GTGT, 01-05/GTGT chưa sử dụng=> Nói chung chúng ta đang sử dụng món "THẬP CẨM".
    2. Đối với các DN sử dụng phần mềm kê khai P2D thì vẫn dùng các mẫu biểu như cũ.
     
    #5
  6. saotim832003

    saotim832003 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    5
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Nghe an
    bạn nào đã làm mẫu số 01-5/GTGT bằng excel không gửi hộ mình với.
    Cảm ơn nhiều
     
    #6

Chia sẻ trang này