Hóa đơn thông thường và hóa đơn không hợp lệ có kê khai thuế GTGT không?

• Thread starter t nguyet
  • Ngày gửi
T

t nguyet

Trung cấp
23/5/06
97
1
0
40
Quang Nam
Thế theo thông tư 60:Bảng kê hàng hóa đầu vào mình có kê khai hàng hóa thông thường không và kê khai trình tự như thế nào? Còn hàng hóa không có hóa đơn chứng từ hợp lệ thì mình có kê khai không? Vì mình thấy trong mẫu biểu 01- 2GTGT không có mẫu kê khai hóa đơn đầu vào thông thường, và hóa đơn chứng từ không hợp lệ.:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chimcanhcut

Guest
12/7/07
3
0
1
Tp. HCM
Theo thông tư 60 thi bạn chỉ cần kê khai hóa đơn GTGT thôi, hóa đơn thông thường và hàng hóa ko có hóa đơn thì ko cần kê nữa. còn trình tự kê khai thì bạn vẫn kê khai theo trình tư thời gian.

K

khanh trang

Guest
28/11/06
9
0
0
37
hà nội
Thế cho mình hỏi nhé, mình nhập hàng hóa đó là hóa đơn thường nhưng mình lại xuất hóa đơn GTGT vậy thì có phải khai tờ hóa đơn đó không và khai vào phần nào.Mình đang cần gấp. Thanks

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
Hóa đơn thông thường (hóa đơn bán hàng ) trước đây thì kê khai vào bàng kê 05/GTGT nhưng theo TT60 thì không phải kê khai nữa(vì TT60 nhấn mạnh đến tiền thuế GTGT) vì thế khi mua hàng hóa hoặc dịch vụ ....bằng hóa đơn thông thường thì chỉ cần làm phiếu nhập kho hoặc làm phiếu chi là xong

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Thế cho mình hỏi nhé, mình nhập hàng hóa đó là hóa đơn thường nhưng mình lại xuất hóa đơn GTGT vậy thì có phải khai tờ hóa đơn đó không và khai vào phần nào.Mình đang cần gấp. Thanks

DN bạn mua hàng chỉ có HD thông thường thì ko được kê khai thuế GTGT đầu vào, khi bán có HD GTGT thì phải kê khai thuế GTGT đầu ra.

L

le_nga

Guest
16/8/07
18
0
0
38
Quảng Ngãi
Anh chi oi cho em hoi voi.
Cty em la Cty xay dung dang thi cong cac tuyen duong trong TP. Em co nhan may cai hoa don tien dien cua cac doi. Ma hoa don chi co ten day du cua Cty va ma so thue, con dia chi thi ho ghi theo dia chi cong trinh. Vay HD nay co hop le ko? Em co the khai thue chu?
Lan dau tien em gui bai nen co gi sai mong anh chi thong cam!
Em cam on nhieu!

phong2v

phong2v

Guest
Anh chi oi cho em hoi voi.
Cty em la Cty xay dung dang thi cong cac tuyen duong trong TP. Em co nhan may cai hoa don tien dien cua cac doi. Ma hoa don chi co ten day du cua Cty va ma so thue, con dia chi thi ho ghi theo dia chi cong trinh. Vay HD nay co hop le ko? Em co the khai thue chu?
Lan dau tien em gui bai nen co gi sai mong anh chi thong cam!
Em cam on nhieu!
Ok được đó, nhưng lần sau nhớ nói họ viết đúng địa chỉ và ghi là sử dụng tại công trình ở đâu thì chắc chắn hơn, sai sót là viết bài ko có dấu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA