Hóa đơn tiền điện thoại

• Thread starter thanhlan
  • Ngày gửi
T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
Chào tất cả các bạn, mình có 2 trường hợp mong các bạn giúp mình với
1/ Cty mình có mượn của Giám đốc nhà để làm văn phòng chi nhánh Cty. Trong hợp đồng cho mượn nhà có ghi rõ Cty phải thanh toán chi phí điện thoại theo hóa đơn (trong hóa đơn thanh toán tiền điện thoại có ghi tên chi nhánh Cty, địa chỉ chi nhánh theo giấy đăng ký KD.
Vậy cho mình hỏi hóa đơn này có hợp lệ không?
2/ Cty mình thuê nhà xưởng của cá nhân có hóa đơn. Vừa rồi Cty có lắp đặt hệ thống sử lý môi trường trên đất thuê.( có hợp đồng, hóa đơn tên Cty mình)
Vậy trường hợp này có được coi là Tài sản cố định của Công ty mình không?
Câu hỏi hơi dài. Monh các bạn tư vấn giúp mình nha.
Mình cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chào tất cả các bạn, mình có 2 trường hợp mong các bạn giúp mình với
1/ Cty mình có mượn của Giám đốc nhà để làm văn phòng chi nhánh Cty. Trong hợp đồng cho mượn nhà có ghi rõ Cty phải thanh toán chi phí điện thoại theo hóa đơn (trong hóa đơn thanh toán tiền điện thoại có ghi tên chi nhánh Cty, địa chỉ chi nhánh theo giấy đăng ký KD.
Vậy cho mình hỏi hóa đơn này có hợp lệ không?
có hợp lệ
2/ Cty mình thuê nhà xưởng của cá nhân có hóa đơn. Vừa rồi Cty có lắp đặt hệ thống sử lý môi trường trên đất thuê.( có hợp đồng, hóa đơn tên Cty mình)
Câu hỏi hơi dài. Monh các bạn tư vấn giúp mình nha.
Mình cảm ơn nhiều.
nếu đủ điều kiện là TSCĐ thì được chấp nhận

T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
Thanh lan cảm ơn bạn Phong nhiều nha.
Phong ơi cho thanh lan hỏi có văn bản nói về vấn đề trên không? Nếu có cho lan xin số văn bản nhé.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Bạn xem Quyết định 206 năm 2006 của Bộ Tài chính về quản lý và sử dụng tài sản.

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM

Bạn có thể tham khảo thên tại CV 3713/TCT-DNK ngày 04/10/2006, trong CV này có phần về điều kiện được coi là TSCD của cty trên đất đi thuê. :0frown:

N

nam ha

Guest
20/8/07
30
0
0
Hà Nội
Trường hợp thuê nhà của GĐ để làm văn phòng sẽ xảy ra 2 trường hợp:
TH1. Nếu trong HĐ thuê nhà ghi như bạn nói, và gia đình ông GĐ không sinh hoat tại đó thì được đưa vào chi phí và khầu trừ thuế VAT
TH2. Nếu trong HĐ thuê nhà ghi như bạn nói, và gia đình ông GĐ sinh hoạt tại đó thì => phải xem lại vì rrát nhiều trường hợp đa hợp thức hoá bằng ký HĐ thuê nhà,chuyển hợp đồng điện nước, điện thoại....hic hic

T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
Bạn ơi cho mình xin đường dẫn để tải văn bản 3713/TCT mình cảm ơn nhiều nha.

T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
Mình tìm trong văn bản của Tổng Cục Thuế mà không thấy. Các bạn cho mình xin đường dẫn để tải văn bản 3713/TCT nha
Mình cảm ơn nhiều lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA