Mẫu sổ sách Kt theo hình thức CTGS

• Thread starter Vũ Minh Khanh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

Vũ Minh Khanh

Guest
28/7/07
1
0
0
46
Hà Nội
Mình đang cần mẫu biểu sổ sách kế toán theo hình thức CTGS làm trên Excel.Bạn nào có gửi giúp cho mình với.Cám ơn rất nhiều!địa chỉ:thao_coi77@yahoo.com.

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

XuanYen

Guest
19/8/07
28
0
0
QN
Mẫu SS KT theo hình thức CTGS

Sắp tới mình mới tiếp nhận công việc KT và Công ty mình cũng làm SS theo hình thức này, mình cũng thắc mắc là sổ CTGS nhưng sao anh Kế toán cũ cuối tháng chỉ tập hợp HĐ và ghi vào một tờ phiếu có tiêu đề "Chứng Từ GS" vậy 2 cách đó cũng như nhau?

levanton

levanton

Cao cấp
Sắp tới mình mới tiếp nhận công việc KT và Công ty mình cũng làm SS theo hình thức này, mình cũng thắc mắc là sổ CTGS nhưng sao anh Kế toán cũ cuối tháng chỉ tập hợp HĐ và ghi vào một tờ phiếu có tiêu đề "Chứng Từ GS" vậy 2 cách đó cũng như nhau?

Theo hình thức CTGS, kế toán phân loại chứng từ cùng loại, rồi liệt kê vào CTGS. Thời gian để lập CTGS thì tùy theo số chứng từ phát sinh nhiều hay ít. Như vạy anh kế toán cũ của cty bạn tập hợp hóa đơn 1 tháng ghi một CTGS cho các chứng từ cùng loại ( hóa đơn) cũng không sai.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
:pepsi:Chứng từ ghi sổ
Pass 151336237

Đính kèm

• KTCT.xls
    334 KB · Lượt xem: 999
Sửa lần cuối:
D

daunanh

Guest
19/9/07
1
0
1
39
cổ nhuế - hà nội
công ty mình mới thành lập chuyên về đào tạo và tư vấn, mình ko biết chọn hình thức kế toán nào cho phù hợp với công ty,rất mong được mọi người chỉ giáo!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA