Không có chứng chỉ KTT mà ký vào phần đó trên bảng kê có sai k?

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Trong bảng kê hàng hóa mua vào và bán ra cùng một số giấy tờ khác có ghi trong phần ký là "kế toán trưởng", nhưng mình ko có chứng chỉ kế toán trưởng mà công ty mình là Cty nhỏ nên cũng ko có KTT. Vậy trong mẫu đó mình bỏ phần KTT đi mà chỉ ghi là kế toán có được ko nhỉ.
Mấy tháng rồi mình đều ký là KTT vậy có phải điều chỉnh gì ko, có sợ thuế vặn vẹo gì ko các bạn nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Nều như không có kế toán trưởng thì bạn thay vào đó là phụ trách kế toán. thân.

violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Vậy mấy tháng trước mình đã lỡ ghi rồi có phải điều chỉnh lại ko bạn nhỉ?

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Theo Luật kế toán, thì cty phải có kế toán trửong, nếu chưa có thì cử người phụ trách kế toán nhưng không quá 01 năm

K

kapo

Guest
28/8/05
55
0
0
44
HCMC
Trong bảng kê hàng hóa mua vào và bán ra cùng một số giấy tờ khác có ghi trong phần ký là "kế toán trưởng", nhưng mình ko có chứng chỉ kế toán trưởng mà công ty mình là Cty nhỏ nên cũng ko có KTT. Vậy trong mẫu đó mình bỏ phần KTT đi mà chỉ ghi là kế toán có được ko nhỉ.
Mấy tháng rồi mình đều ký là KTT vậy có phải điều chỉnh gì ko, có sợ thuế vặn vẹo gì ko các bạn nhỉ

Thông tư số 60 của BTC mới ban hành áp dụng từ kỳ kê khai thuế T07/2007 có thay đổi mẫu biểu các bảng kê HHDV mua vào, bán ra. Theo mẫu mới thì chỉ có ông Giám đốc doanh nghiệp ký thôi. Người lập biểu và KTT không phải ký. Bạn tham khảo và thực hiện theo TT mới nhé !

H

haitrungkim_hn

Guest
19/7/06
43
0
6
42
Hà Nội
Những chỗ có ghi kế toán trưởng thì bạn thay hẳn bằng Giám đốc (ký tên, đóng dấu) là được rồi.Từ năm 2004 đến nay mình đã làm như thế nhưng cũng không sao cả và trên thuế cũng xui mình phải làm như thế. Bạn không nên lo lắng quá trong vấn đề này. Chúc bạn thành công! :dance2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA