nghiệm vụ đã psinh nhưng mấy tháng sau mới viết thu ,chi

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
P

Phương Telecom

Guest
16/8/07
6
0
0
Hà nội
Trời, các bạn này toàn tư vấn cho nhau làm sai thôi.
Phải áp dụng đúng các nguyên tắc trong luật kế toán đã quy định chứ. Vì nếu không chính các bạn sẽ để phòng kế toán là kho rác khổng lồ của tất cả các phòng trong công ty xả ra, và cũng chính các bạn là người phải đi dọn đống rác đó.
Hãy yêu cầu các trưởng bộ phận thực hành đúng chính sách để phòng kế toán không phải chạy theo các bạn ah.

Mình hoàn toàn đồng tình nhất trí với chuyengiaketoan.
Làm đến đâu gọn đến đấy vừa chỉnh chu mà khỏi đau đầu, để thời gian mà về chơi với vợ chồng con cái chứ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
NEO

NEO

Trung cấp
4/8/06
148
0
16
HCMC
Mình hoàn toàn đồng tình nhất trí với chuyengiaketoan.
Làm đến đâu gọn đến đấy vừa chỉnh chu mà khỏi đau đầu, để thời gian mà về chơi với vợ chồng con cái chứ...

hìhì, không ai muốn đau đầu cả, nhưng các phòng ban không chịu làm theo ta, thì ta có quyền trình sếp đi duyệt cái vụ đó cho ta. Nhưng........sếp là kẻ "bày rác thì sao đây nhỉ". Nói hoài sếp hông nghe -------->>>Kế toán ...khóc, lôi các văn bản hù mà chẳng ăn thua, còn búa cho 1 câu, thuế phạt chị chịu, hay lúc dó kêu đầu thằng kế toán ra nhỉ, thôi thì cứ theo luật mà làm, làm văn bản trình sếp về việc làm sai luật, coi như ta đã thông báo cho sếp thì thực trạng hiện tại, sau này có thuế xuống thì lôi cái văn bản ấy ra, đầy này nha sếp, sếp ký đây nhá.Kẹt nổi khi trình ra cho sếp ký...Sếp phán:" em sao mà rắc rối, nhiều chuệyn thế.............".Bó tay.com-------->>than trời.

S

Sono

Guest
30/7/05
35
0
6
42
Hung Yen
TK TGNH bị lãng quên???làm sao đây

Các anh chị ơi, em có một vấn đề mà chưa biết cách giải quyết thế nào.
Cty em có mở 2 tài khoản,1USD và 1VND tại ngân hàng A. Thông thường cty em chỉ theo dõi trên TK USD, còn TK kia thì gần như không phát sinh nghiệp vụ kế toán.
Ngày 08/03/07 Cty em fải trả một khoản lãi là 5000 USD, em đã quy đổi số tiền ấy sang VND, khi sếp em đi trả lãi trực tiếp bằng TM nhưng số tiền thực chi lại nhỏ hơn số tiền đã chi.số còn lại ngân hàng tự động bắn vào TK VND mà ko có chứng từ gì đi kèm.
Nay em kiểm tra số dư TK thì đã có một khoản tiền trong đó.
Giờ em fải làm gì đây,sửa báo cáo tài chính cũng ko ổn lắm vì em đã gửi báo cáo tài chính TM và TGNH cho công ty mẹ.
Các anh chị có cách nào méc giùm em với, em đang rất lo lắng.
Em cảm ơn anh chị nhiều:sick:
(Mà khi số tiền được chuyển vào TK VND em chẳng hay biết, tất nhiên, lỗi là ở em đã chủ quan, ko kiểm tra số dư tài khoản hàng ngày, hàng tháng)

Sửa lần cuối:
Y

yenhai

Guest
5/12/07
32
0
0
TPHCM
Theo mình thì bây giờ bạn làm lại phiếu thu, phiếu chi theo thứ tự ngày tháng trên những hóa đơn của tháng 6, tháng 7 rồi tìm người ký tên vào. Sau đó hạch toán lên sổ sách kế tóan rồi đối chiếu với tờ khai thuế GTGT tháng 6, tháng 7 (phải hợp thức lại chứng từ thôi bạn ạ )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA