Hợp đồng vay tín dụng cá nhân

• Thread starter evita
  • Ngày gửi
T

thdien

Guest
Các bạn giúp mình với, công ty vay tiền của cá nhân nhưng cá nhân đó cũng là giám đốc của công ty, vậy khi hai bên ký kết thì sao đây ạ chả lẽ Bên Cho Vay là Ông A ma bên vay cũng là Ông A sao.

Giup mình với nhé cảm ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sunflower0102

Guest
27/11/09
1
0
0
40
Hà Nội
Chào bạn,
Bạn muốn nói đến hợp đồng vay tín dụng giữa cá nhân với cá nhân hay hợp đồng vay giữa công ty với cá nhân.
Nếu hợp đồng vay giữa công ty với cá nhân thì chỉ cần chữ ký giữa công ty với cá nhân là đủ. Lãi suất không được vượt quá 20% so với lãi suất ngân hàng thương mại tại thời điểm cho vay.

V

vutiendai

Sơ cấp
25/9/09
16
1
3
40
Tu Liem - Ha Noi
essvietnam.vn
Hop dong vay tin dung ca nhan

Ai có mẫu hợp đồng vay tín dụng giữa công ty và cá nhân gửi cho mình xin với! Hòm thư : Tiendai161@gmail.com. Thanks !!!

T

ThucUyen

Guest
8/10/09
2
0
1
tp hcm
Các anh chị có mẫu Hợp đồng vay tín dụng giữa cá nhân với công ty, cho em xin với! cảm ơn rất nhiều! mail của em là: thucuyen72@gmail.com.
Công ty em vay vốn của cá nhân, chuyển tiền qua tài khoản 02 lần ở 02 thời điểm khác nhau thì em phải tính lãi thế nào được, nếu như em chon cách trả lãi một lần sau khi đáo hạn thì hàng tháng có cần trích trước chi phí lãi vay ko?
Giải đáp giùm em với! cảm ơn!

R

rubyden

Guest
22/3/10
2
0
0
binh chanh
cho minh xi hop dong tin dung ca nhan.
mai nop rui ma h con chua tim dc.huhu

N

NguyenVCRN

Guest
26/10/09
2
0
1
51
da nang
Theo quy định của Bộ Luật dân sự, hợp đồng vay vốn cá nhân với nhau là thoả thuận về mặt dân sự giữa các cá nhân với nhau, vì vậy không cần công chứng. Lãi suất không quá 1,2 lần tại thời điểm vay vốn so với lãi suất Ngân hàng ,thì chi phí lãi vay được tính là chi phí hợp lệ.

T

tranhoangmaianh

Sơ cấp
16/10/08
36
0
0
37
Ha Noi
Chính xác là lãi suất vay ko vượt quá 1,5 lần lãi suất cơ bản của ngân hàng nhà nước qui định tại thời điểm vay. Tính đến thời điểm hiện tại thì lscb của nhnn là 8%/năm.

V

Vuong Thi Thuy Hoa

Sơ cấp
8/7/10
6
0
0
36
Binh Thanh
Chao ban!

Minh la thanh vien moi cua dien dan, minh dang can thong tin ve mau hop dong giua cong ty va can nhan. Ban vui long gui giup minh voi nhe, minh that su rat can.
Rat cam on ban va chuc ban cuoi tuan vui ve

A

Anhkute123456

Guest
7/1/10
6
0
0
37
nghệ an
cả nhà ơi cho em hỏi khế ước nhận nợ là gì vậy?

A

Anhkute123456

Guest
7/1/10
6
0
0
37
nghệ an
hix, có ai biết khế ước nhận nợ là gì không ah?

N

nguyenminhtam

Guest
10/2/09
21
0
0
46
Thị xã Hưng Yên
Các bác ơi cho mình xin mẫu hợp đồng cá nhân vay tín dụng với, mình rất đang cần

L

la thao

Guest
27/8/10
1
0
1
ha noi
Vay vốn giữa Công ty với cá nhân

Các bạn giúp mình với!
Công ty mình muốn làm hợp đồng vay vốn với cá nhân để tính chi phí lãi vay vào chi phí hợp lý được trừ trong chi phí hợp lý của thuế thu nhập doanh nghiệp. Các bạn hướng dẫn cho mình thủ tục vay, các loại chứng từ cần thiết và điều kiện để hợp pháp với nhé.
Cảm ơn các bạn rất nhiều!!!

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Bạn cần làm:
- Hợp đồng vay, lãi suất vay không vượt quá 150% mức lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước Việt Nam công bố tại thời điểm vay
- Hàng tháng, khi trả lãi vay thì bạn làm "Bảng kê tính lãi vay" & nhớ khấu trừ thuế TNCN 5% trước khi chi trả.

H

Haidangpt

Guest
23/1/08
4
0
0
TP HCM
cả nhà ơi cho em hỏi khế ước nhận nợ là gì vậy?
Khế Ước Nhận Nợ là cơ sở pháp lý xác định quan hệ nợ nần. Trong đó thể hiện rõ ngày nhận nợ, số tiền, ngày đáo hạn, hình thức trả nợ, lãi suất... Khi có tranh chấp, kiện tụng, đây là giấy tờ pháp lý quan trọng nhất để làm cơ sở giải quyết kiện tụng.

N

nga teo

Guest
11/1/10
3
0
0
37
daklak
Cty mình đã vay tiền của nhiều các nhân để kinh doanh, nhưng mình không biết cách để đưa các khoản lãi vay đố vào chi phí, co ai giúp minh với. Cho mình xi mẫu hợp đồng vay cty-cá nhân

Mail của mình là: hungcuong.bmt@gmail.com

M

maku

Guest
12/9/11
3
1
3
Ha Noi
Mọi người ơi cho mình hỏi công ty mình mới thành lập, vốn điều lệ trên giấy tờ thì nhìu, nhưng thực tế thì sếp toàn đi vay tiền của cá nhân để kinh doanh, tiền lãi trả hàng tháng nhiều, mình muốn đưa khoản lãi này vào chi phí hơp lý thì cần những giấy tờ như trên nhưng với mức vốn điều lệ cao và lượng tiền mặt trong sổ quỹ còn nhiều thì khoản lãi vay đó có được chấp nhận k? Nếu không thì có văn bản nào quy định về điều này k?
Cảm ơn mọi người nhé! Mong mọi người tư vấn dùm mình nhé! mail của mình là: natural.ntdt@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA