Hoàn chỉnh một công trình cần???

• Thread starter PhuongNgaQN
  • Ngày gửi
P

PhuongNgaQN

Guest
7/8/07
16
0
0
41
Quảng Nam
Xin chào đại gia đình Webketoan!!!!!!!!
Mình là một thành viên mới của Webketoan, rất mong được sự giúp đỡ của tất cả mọi người.
Mình cũng đã biết đến webketoan từ khi bắt đầu đi làm KT(cũng mới đi được mấy tháng hihihi) nhưng mình chưa dám tham gia, chỉ dám đọc những thắc mắc của các bạn hỏi và rồi đọc những câu trả lời thật chí lý của các bậc sưfụ. Hôm nay mình liều đem cả tính mạng ra để nhờ các sưfụ giúp đỡ và mong nhận được câu trả lời thật đầy đủ (đừng cho mình là ngớ ngẫn khi hỏi câu hỏi nhiều người biết nha). Là thế này Công ty mình là công ty Tư Vấn Thiết kế (không thi công) mình cần tất cả các thủ tục giấy tờ nào từ khi ký hợp đồng cho đến khi nghiệm thu thanh toán (theo thứ tự càng tốt) của một công trình. Mình xin cảm ơn cả nhà nhiều.:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nam ha

Guest
20/8/07
30
0
0
Hà Nội
Bạn khiên tốn quá!!!!!!!!!!!!
Mình có thể trao đổi với bạn về CTy TVKT nhé.
Việc ký hợp đồng kinh tế do phong QLKD lo, TCKT cú ngủ cho ngon giấc
Muốn ký HĐ thì theo luật xây dựng cơ bản:
- Nếu đầu thầu co giây thông báo trung thầu và lấy đó làm căn cứ ký hợp đồng.
- Nếu chỉ định thầu:
+ Quyết định triển khai dự án
+ Quyểt định giao nhiệm vụ cho đơn vị bạn
+ Quyết định chủ đầu tư
Thanh toán:
Căn cứ QĐ phê duyệt đề cương và dự toán của DA, khối lựơng công việc hoàn thành ( có xác nhận hiện trương) => nghiệm thu khối KL=> ap đơn giá theo giá ĐC vàDT được duyệt lamg bản thanh toán kinh phí=>căn cư vào đó mà bạn đòi tiện chủ đầu tư ( Nhơ rằng trong XD cơ bản: nếu KL thực tế > KL đựơc duyệt thì bản phải duyệt KL bổ sung
chúc bạn làm tốt, Nếu cần cứ nhắn tin cho toi bit.

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Mình cũng mới vào làm kt cho 1 cty tu vấn thiết kế như bạn vậy đó.Mình hiểu thế nào thì giúp bạn thế đấy thôi nhé,mong mọi người đừng cười vì cũng mới vô nghề thôi hà!
Theo những gì mình làm tại cty thì khi công ty có 01 HĐKT với 1 bên A nào đó, phần HĐKT này bên ktoán mình ko phải làm (bên mình thì sếp thảo HĐ luôn : gồm 03 bộ và có đủ chữ ký + con dấu của 2 bên )
Sau khi thiết kế xong thì có Biên bản nghiệm thu và BB thanh lý HĐ.Trên BB thanh lý HĐ đã có sẵn giá trị tiền để ktoán căn cứ vào đó xuất hóa đơn cho bên A và thu tiền về.Nếu thu = TM thì lập phiếu thu kẹp chung với HĐKT, BB nghiệm thu, BB thanh lý HĐ.Vậy là xong!
Có gì thiếu sót mong mấy anh chị đi trước góp ý bổ sung thêm!!
Chúc bạn 1 ngày vui vẻ

P

PhuongNgaQN

Guest
7/8/07
16
0
0
41
Quảng Nam
Mình cũng mới vào làm kt cho 1 cty tu vấn thiết kế như bạn vậy đó.Mình hiểu thế nào thì giúp bạn thế đấy thôi nhé,mong mọi người đừng cười vì cũng mới vô nghề thôi hà!
Theo những gì mình làm tại cty thì khi công ty có 01 HĐKT với 1 bên A nào đó, phần HĐKT này bên ktoán mình ko phải làm (bên mình thì sếp thảo HĐ luôn : gồm 03 bộ và có đủ chữ ký + con dấu của 2 bên )
Sau khi thiết kế xong thì có Biên bản nghiệm thu và BB thanh lý HĐ.Trên BB thanh lý HĐ đã có sẵn giá trị tiền để ktoán căn cứ vào đó xuất hóa đơn cho bên A và thu tiền về.Nếu thu = TM thì lập phiếu thu kẹp chung với HĐKT, BB nghiệm thu, BB thanh lý HĐ.Vậy là xong!
Có gì thiếu sót mong mấy anh chị đi trước góp ý bổ sung thêm!!
Chúc bạn 1 ngày vui vẻ

Cảm ơn bạn giaythuytinh nhiều nha. Mình thật sự rất mơ hồ bởi công ty mình có ký mấy cái hợp đồng TVTK nhưng chưa có công trình nào hoàn tất hết, mình chưa hình dung được các bước nó như thế nào nhờ bạn giúp đỡ mình mới hình dung được chút chút. Nhưng sao mình nghe nói có cái Quyết định phê duyệt của bên A nữa mà, có phải có quyết định phê duyệt trước BB nghiệm thu không? Chưa biết thì tất cả mọi thứ đều cảm thấy khó thật hihi.

Bạn khiên tốn quá!!!!!!!!!!!!
Mình có thể trao đổi với bạn về CTy TVKT nhé.
Việc ký hợp đồng kinh tế do phong QLKD lo, TCKT cú ngủ cho ngon giấc
Muốn ký HĐ thì theo luật xây dựng cơ bản:
- Nếu đầu thầu co giây thông báo trung thầu và lấy đó làm căn cứ ký hợp đồng.
- Nếu chỉ định thầu:
+ Quyết định triển khai dự án
+ Quyểt định giao nhiệm vụ cho đơn vị bạn
+ Quyết định chủ đầu tư
Thanh toán:
Căn cứ QĐ phê duyệt đề cương và dự toán của DA, khối lựơng công việc hoàn thành ( có xác nhận hiện trương) => nghiệm thu khối KL=> ap đơn giá theo giá ĐC vàDT được duyệt lamg bản thanh toán kinh phí=>căn cư vào đó mà bạn đòi tiện chủ đầu tư ( Nhơ rằng trong XD cơ bản: nếu KL thực tế > KL đựơc duyệt thì bản phải duyệt KL bổ sung
chúc bạn làm tốt, Nếu cần cứ nhắn tin cho toi bit.

Cảm ơn nam ha nhiều nha, thật sự mình không có khiêm tốn như bạn nghĩ đâu, mình không biết thật đó hjchjc. Nhưng từ nay mình hy vọng sẽ được học hỏi nhiều từ bạn nam ha nha, mình còn rất nhiều thắc mắc hy vọng được bạn và cả gia đình webketoan giúp đỡ.

B

butbi_82

Guest
Chào cả nhà!
Mình cũng mới làm kế toán cho công ty Tư vấn thiết kế ( công ty mới thành lâp).Hiện tại, mình chưa mua hóa đơn nhg mình nghe nói ngành nghề này thuôc diện ưu đãi ko biết có đúng ko? Nếu phải xuất hóa đơn thì mức thuế với ngành này là bao nhiêu? nó thuộc thông tư, nghị định nào nói rõ ngành này? rất mong các bạn chỉ giúp! Thanksss!

P

PhuongNgaQN

Guest
7/8/07
16
0
0
41
Quảng Nam
Mình cũng làm ở Cty TVTK nhưng có nghe nói ngành này thuộc diện ưu đãi gì đâu, mức thuế là 10% đó bạn. Chúc bạn một ngày làm việc vui vẻ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA