Hỏi về hệ số lương

• Thread starter Vu Ngan Ha
  • Ngày gửi
Vu Ngan Ha

Vu Ngan Ha

Guest
15/11/05
82
0
0
Yen Hoa-Cau Giay- Ha Noi
Các bác ơi cho mình hỏi chút. Bộ phận quản lý của công ty mình có khoảng 10 người bao gồm Chủ tịch HĐQT, Giám đốc điều hành, kế toán, các trưởng phòng, trưởng ban...Trình độ thì rõ là toàn đại học rồi, nhưng tính hệ số lương thế nào cho hợp lý nhỉ? Giúp mình nhé
Mình có tham khảo hệ số lương của một đơn vị HCSN thấy ông Tổng biên tập là 5.32, trong khi một công ty Cổ phần khác Giám đốc lại là 5.42, chẳng hiểu thế nào nữa. Help me

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Công ty mình làm có 51% vốn Nhà nước. Hệ số lương áp dụng theo quyết định 205, doanh nghiệp hạng II...
Bạn tham khảo ở đó nhé.

N

nguyenhuong3289

Sơ cấp
Các bác ơi cho mình hỏi chút. Bộ phận quản lý của công ty mình có khoảng 10 người bao gồm Chủ tịch HĐQT, Giám đốc điều hành, kế toán, các trưởng phòng, trưởng ban...Trình độ thì rõ là toàn đại học rồi, nhưng tính hệ số lương thế nào cho hợp lý nhỉ? Giúp mình nhé
Mình có tham khảo hệ số lương của một đơn vị HCSN thấy ông Tổng biên tập là 5.32, trong khi một công ty Cổ phần khác Giám đốc lại là 5.42, chẳng hiểu thế nào nữa. Help me

Bạn phải biết mức lương của từng người là bao nhiêu? (do Giám Đốc quyết định) sau đó theo quy chế lương của công ty để xếp mức lương cho họ.
Bạn có thể áp dụng mức lương theo quy định, rồi cộng thêm các khoản abc, lương sản phẩm...(Tất nhiên là phải có sự đồng ý của giám đốc và sự xem xét của phòng hành chính nhân sự...)

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập

Đơn vị HCSN thì áp dụng theo hệ số lương của nhà nước quy định (bạn tham khảo HSL do nhà nước quy định nhé) http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?p=269593#post269593
Đối với các DN ngoài quốc doanh thì nhà nước chỉ khuyến khích áp dụng chứ không bắt buộc phải áp dụng đúng theo HS lương do nhà nước quy định.

H

hoainam4298

Guest
17/8/07
27
0
0
Hà Nội
theo mình thì các công ty có một hệ số lương khác nhau, nhưng tất cả quy định về lương fải do giám đốc quyết định.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA