trường nào được ACCA công nhận trong việc miễn môn thi

• Thread starter kenhunter
  • Ngày gửi
K

kenhunter

Guest
21/8/07
5
0
0
HCM city
cho em hỏi về danh sách các khoa kế toán-tài chính của các trường đại học việt nam được ACCA công nhận và miễn 1 số môn thi?(học thi ACCA sau khi có bằng đại học)
liệu có sự phân biệt giữa đại học dân lập và công lập?
em search mãi không ra,mong anh chị giải đáp giúp
xin cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
teddy_monday

teddy_monday

Trung cấp
18/6/05
107
1
18
Hà Nội
Theo những gì mình biết từ buổi hội thảo ACCA ở Hà Nội hồi tháng 6 vừa rồi thì bằng đại học chuyên ngành Kế toán-Kiểm toán (chính quy, tại chức hay bằng 2) của các trường như là KTQD, TCKT của Việt Nam thì chắc chắn sẽ được miễn 4 môn đầu. Không rõ trường hợp các trường khác thì ntn? Mình nghĩ để biết cho từng trường hợp cụ thể thì phải email hỏi đại diện ACCA ở VN thôi. Google chút là ra địa chỉ mail. Lưu ý là miễn thi thì vẫn phải đóng tiền thi môn được miễn thi đấy.

B

Bui Huyen

Guest
27/9/05
12
0
0
40
Hanoi
RE: Xét miễn thi

Theo như mình biết thì đợt mới này sẽ có sự khác nhau giữa dân lập và công lập đấy. Bạn hỏi lại văn phòng acca xem sao.

S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Theo mình tốt nhất bạn gọi điện lên VP ACCA hỏi xem
Ở HN, chị Giang (bây h ko làm ở ACCA HN nữa) và chị Hà đều nhiệt tình

M

Maiden

Guest
21/7/07
39
0
0
38
HCM
Không có sự phân biệt trường dân lập và công lập trong việc miễn thi. (Đó là tác phong của giáo dục nước ngoài mà, ACCA cũng vậy)

Chỉ có sự phân biệt bạn học khoa nào mà thôi. VD, nếu bạn học khoa kế toán kiểm toán thì dc miễn 4 môn (từ F1->F4), nhưng nếu bạn học khoa quản trị thì chỉ đc miễn 2 môn mà thôi.

Nếu còn thắc mắc, bạn có thể mang bảng điểm của bạn tới thẳng ACCA hoạc FTMS để hỏi, hoạc điện thoại cho văn phòng của họ
ACCA: 08.9103488
FTMS: 08.8233327

teddy_monday

teddy_monday

Trung cấp
18/6/05
107
1
18
Hà Nội
Mình nghe nói là nếu TNĐH đúng chuyên ngành trong nước được miễn 5 môn, ko biết ngoài 4 môn đã biết thì được miễn thêm môn nào nữa đây? Mình đang đoán là có thể đó là Taxation vì môn đó nếu thi là thi về thuế Việt Nam. Có ai biết rõ xác nhận giúp mình việc này với. :)

teddy_monday

teddy_monday

Trung cấp
18/6/05
107
1
18
Hà Nội
Tất nhiên là mình check trên đó rồi, ngành và trường mình học được miễn 4 môn.

Mình nghe đâu đó là được miễn thêm một môn nữa nên mới băn khoăn. Hay là trong lúc xét đơn với một số trường hợp họ có thể cho miễn thêm môn nào nữa? :freddy:

N

NgocLinh06

Guest
7/11/07
1
0
0
46
Ha Noi
Theo chương trình cũ, các bạn đã tốt nghiệp ĐH tại VN, tùy chuyên ngành được miễn tối đa là 5 môn. Từ kỳ thi tháng 12/2007, ACCA thay đổi chương trình nên bỏ 1 môn Tin học (môn 2.1 cũ) và thay bằng 1 môn khác. Do vậy, với chương trình mới, số môn được miễn tối đa dành cho sinh viên tốt nghiệp các trường đại học tại VN chỉ là 4 môn.
@ Teddy: Vậy là bạn được miễn số môn tối đa theo quy chế mới của ACCA rồi đấy.

C

chau1701

Guest
26/1/05
7
0
0
40
Fog
Theo chương trình cũ, các bạn đã tốt nghiệp ĐH tại VN, tùy chuyên ngành được miễn tối đa là 5 môn. Từ kỳ thi tháng 12/2007, ACCA thay đổi chương trình nên bỏ 1 môn Tin học (môn 2.1 cũ) và thay bằng 1 môn khác. Do vậy, với chương trình mới, số môn được miễn tối đa dành cho sinh viên tốt nghiệp các trường đại học tại VN chỉ là 4 môn.
@ Teddy: Vậy là bạn được miễn số môn tối đa theo quy chế mới của ACCA rồi đấy.

Mà C nghe nói ACCA cũng tùy bảng điểm hay sao ấy, sao thấy có bạn cũng tốt nghiệp ĐH kinh tế, ngành kế toán, mà ACCA không cho miễn môn nào là sao ta.

N

nguyenlehuong

Guest
6/1/08
3
0
0
Hà Nội
Hic, các bạn ơi, mình tốt nghiệp đại học thương mại chuyên ngành kế toán tài chính thì không biết có được miễn môn nào không nhỉ
Hic ( nghe hỏi có vẻ tự ti quá nhỉ!!! hì hì )

C

chau1701

Guest
26/1/05
7
0
0
40
Fog
Hic, các bạn ơi, mình tốt nghiệp đại học thương mại chuyên ngành kế toán tài chính thì không biết có được miễn môn nào không nhỉ
Hic ( nghe hỏi có vẻ tự ti quá nhỉ!!! hì hì )

Hihi....Tốt nhất apply ở VN thì sẽ được miễn, vì ở VN có mẫu dịch sẵn, hay dịch vụ trường người ta giúp mình thì an tâm hơn. Vì đi nước ngoài, bằng và bảng điểm, tụi dịch vụ dịch không chuẩn lắm, nên ACCA hiểu nhầm. ACCA ko miễn thì kiện nó :).
Mình đã làm được. Nếu bạn nào mà ko được miễn thì nhắn tin cho mình, mình chỉ cho viết thư kiện nó :)

N

nguyenlehuong

Guest
6/1/08
3
0
0
Hà Nội
Nếu bạn nào mà ko được miễn thì nhắn tin cho mình, mình chỉ cho viết thư kiện nó
===> Hey nhan tin theo dia chi yahoo hay sdd nao day ban !!!

C

chau1701

Guest
26/1/05
7
0
0
40
Fog
Nếu bạn nào mà ko được miễn thì nhắn tin cho mình, mình chỉ cho viết thư kiện nó
===> Hey nhan tin theo dia chi yahoo hay sdd nao day ban !!!

Nhắn tin trên nick trên diễn đàn này đuợc mà. Hay để nick chat của bạn để mình add vào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA