Thuế TNDN quý 3 phải nộp theo biểu mẫu nào?

• Thread starter lantra
  • Ngày gửi
lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
cho em hỏi là cty em mới thành lập,QI&QII lỗ nhưng đã tạm nộp thuế TNDN rồi sang quý III này em phải làm theo mẫu biểu nào để nộp lên cơ quan thuế.Số đã nộp đó cho vào mục nào, có được cộng sang QIII ko?phải làm những tờ khai nào cho QIII em cung ko biết nũa.các anh chị giúp em với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
Sang Q3 sẽ quyết toán theo quý và nộp thuế theo tình hình kinh doanh hàng quý ko cón thuế TNDN tạm nộp, bạn cứ đợi hết tháng 9 rối làm, còn số thuế TNDN tạm nộp sẽ được khấu trừ dần

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Chi cục thuế chỗ mình mà cụ thể là cán bộ thuế trực tiếp vẫn bảo là tạm nộp hết năm nay, sang năm tính theo TT60. Doanh nghiệp mình cũng mới thành lập, tạm nộp được một quý rồi. Chẳng hiểu như thế nào nữa. Mình chẳng muốn nộp đâu nhưng cán bộ bảo thế chẳng lẽ lại cãi, không nộp mất lòng cán bộ phiền lắm!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chi cục thuế chỗ mình mà cụ thể là cán bộ thuế trực tiếp vẫn bảo là tạm nộp hết năm nay, sang năm tính theo TT60. Doanh nghiệp mình cũng mới thành lập, tạm nộp được một quý rồi. Chẳng hiểu như thế nào nữa. Mình chẳng muốn nộp đâu nhưng cán bộ bảo thế chẳng lẽ lại cãi, không nộp mất lòng cán bộ phiền lắm!

TT 60 đã có hiệu lực từ ngày 19/08/2007, áp dụng hồ sơ khai thuế quý từ quý 3, bạn cứ làm theo tinh thần đó đi. Mất lòng cán bộ mà DN phải móc tiền túi ra nộp trong hoàn cảnh số thuế không đến mức đó thì cũng không vui đâu.

M

missu

Guest
15/7/06
22
0
0
42
hanoi
Bên em cũng tương tự như của tamnt07 nên bọn em vẫn phải tạm nộp như bình thường. Cán bộ quản lý họ bảo sang năm mới làm theo TT60

lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
ý em là rút cuôc mình đi nộp thuế QIII này sẽ phải kềm theo những giấy tờ gì cơ,,báo cáo KQSXKD QIII,hay cái gì đó ấy...anh chị nói rõ cho em với.Đây là lần đầu tiên em di nộp thuế,lại pjải thay đổi nên chẳng biết thế nào cả

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
QUÝ III này em cũng chưa đi nộp thuế tạm và cũng nghỉ theo TT 60 thì cuối tháng 9 rồi làm luôn thể nhưng nghe các bạn nói mỗi nơi mỗi khác em cũng lo lo, chắc phải lên thuế hỏi cho nó chắc quá.và nếu giờ phải nộp thuế tạm thì k biết đã hết tg chưa nhỉ? bây giờ cũng đã cuối tháng 8 rồi. Có ai thuọc cụm quản lý thuế ở quận TB( đường trường chinh) như em khôg thì cho em biết một vài thông tin với.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
ý em là rút cuôc mình đi nộp thuế QIII này sẽ phải kềm theo những giấy tờ gì cơ,,báo cáo KQSXKD QIII,hay cái gì đó ấy...anh chị nói rõ cho em với.Đây là lần đầu tiên em di nộp thuế,lại pjải thay đổi nên chẳng biết thế nào cả

Tùy từng nơi mà lại tùy từng người nữa cơ. Không muốn nộp mà vẫn phải nộp.
Nếu chỗ bạn nộp theo hướng dẫn mới thì vào đây tham khảo nhe:
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=32175&page=1

H

hanoimuathu

Guest
30/7/06
58
0
6
Ha Noi
QUÝ III này em cũng chưa đi nộp thuế tạm và cũng nghỉ theo TT 60 thì cuối tháng 9 rồi làm luôn thể nhưng nghe các bạn nói mỗi nơi mỗi khác em cũng lo lo, chắc phải lên thuế hỏi cho nó chắc quá.và nếu giờ phải nộp thuế tạm thì k biết đã hết tg chưa nhỉ? bây giờ cũng đã cuối tháng 8 rồi. Có ai thuọc cụm quản lý thuế ở quận TB( đường trường chinh) như em khôg thì cho em biết một vài thông tin với.

Theo mình nghĩ thông tư đã có hiệu lực thì cứ làm theo thôi
Còn nếu tạm nộp thuế của quý III thì hạn nộp là ngày cuối cùng của tháng cuối quý cơ mà, làm sao đã hết t/g được!

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Còn nếu tạm nộp thuế của quý III thì hạn nộp là ngày cuối cùng của tháng cuối quý cơ mà, làm sao đã hết t/g được!

MÌnh cũng đồng ý với bạn. Vì thông tư mới cũng đã ban hành có hiệu lực rồi thì phải áp dụng liền chứ.
Mình nghĩ khi thông tư ban hành ra, có hiệu lực thì các cơ quan thuế cũng đã có sự chuẩn bị trước đó rồi chứ.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Thúe TNDN qIII

Uh mình cám ơn Hanoimuathu nhé. Tại tớ cũng bị rối theo mấy TT, Nghị định ấy mà.Còn làm như thế nào và cách thức theo củ hay mới chắc tớ phải hỏi lại mấy ông quản lý thuế cho chắc ăn thôi. hiiiichaof bạn nhé.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn chỉ cần nộp mỗi Tờ khai thuế TNDN tạm tính cho qúy 3 (mẫu 01A/TNDN hoặc mẫu 01B/TNDN) mà thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA