Chứng từ đầy đủ đi kèm với phiếu chi?

• Thread starter koohii ga
  • Ngày gửi
koohii ga

koohii ga

Guest
3/8/07
103
1
0
41
JP
Em viết phiếu chi, để chi tiền cho cty Mai Linh taxi. Ngoài hóa đơn VAT, thì em còn nhận được bảng kê chi tiết của các tuyến xe, và các biên lai của từng tuyến.

Vậy khi em lưu chứng từ kèm với PC, thì em chỉ cần hóa đơn VAT thôi được không? Vì mấy tờ biên lai kia rất nhiều, và nhỏ nữa, còn bảng kê chi tiết thì em đã đối chiếu và OK, em có cần phải kẹp nó vào chung với hóa đơn VAT, cùng với PC không? HĐ VAT lưu cùng với PC chắc là đủ rồi, phải không các anh chị?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Em viết phiếu chi, để chi tiền cho cty Mai Linh taxi. Ngoài hóa đơn VAT, thì em còn nhận được bảng kê chi tiết của các tuyến xe, và các biên lai của từng tuyến.

Vậy khi em lưu chứng từ kèm với PC, thì em chỉ cần hóa đơn VAT thôi được không? Vì mấy tờ biên lai kia rất nhiều, và nhỏ nữa, còn bảng kê chi tiết thì em đã đối chiếu và OK, em có cần phải kẹp nó vào chung với hóa đơn VAT, cùng với PC không? HĐ VAT lưu cùng với PC chắc là đủ rồi, phải không các anh chị?

Bảng kê thì nhất định là phải kèm theo hóa đơn rồi còn biên lai nếu cẩn thận bạn ghim lại và đóng thành tệp từng tháng 1 cất riêng ra. Sau khi quyết toán thuế hoặc kiểm toán xong không cần dùng nữa thì hủy đi là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA