Tiền Phat thuế .

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi Duphuoc75, 23 Tháng tám 2007.

2,167 lượt xem

  1. Duphuoc75

    Duphuoc75 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    11
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ca Mau
    Mọi người giúp mình với.
    Minh vừa bị phạt hành chính vì nộp châm tờ khai thuế. trước giờ chưa gặp trường hợp này, chắc là không đưa tiền phạt này vào chi phí hợp lý được rồi. vậy phải đưa vào đâu.
    Giúp minh với!
    Cám ơn tất cả.
     
    #1
  2. phong2v

    phong2v Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    1,694
    Đã được thích:
    11
    Nơi ở:
    Hải Hậu, Nam Định - Hà Nội
    N811/C111,112
    Tuy nhiên khi quyết toán thuế TNDN loại khoản này ra khỏi chi phí Hợp lý
     
    #2
  3. Bong05

    Bong05 Bà già khó tính

    Bài viết:
    1,927
    Đã được thích:
    10
    Giới tính:
    Nữ
    Nơi ở:
    Nam Dinh
    Xem lại văn bản quy định nộp tờ khai đi. Hình như mình nhớ ko nhầm thì nộp chậm sau 10 ngày trở lên mới bị phạt cơ mà. Mà hôm nay mới có hai mấy nhỉ?
     
    #3
  4. letmyha

    letmyha Hư không

    Bài viết:
    826
    Đã được thích:
    6
    Nơi ở:
    The land of the living
    Ngày trước hạn chót nộp tờ khai thuế GTGT là ngày 10 của tháng sau, hiện tại thì chậm nhất là ngày 20 của tháng sau. Quá thời hạn trên bị phạt là phải.
     
    #4
  5. Bong05

    Bong05 Bà già khó tính

    Bài viết:
    1,927
    Đã được thích:
    10
    Giới tính:
    Nữ
    Nơi ở:
    Nam Dinh
    Theo điều 7 NĐ 98
    Điều 7. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế, chậm thông báo thay đổi thông tin so với thời hạn quy định
    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 10 đến 20 ngày.
    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 ngày trở lên.
     
    #5
  6. baongoc03

    baongoc03 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    76
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    HN
    Bạn bong05 ơi vậy thời hạn quy định là bao nhiêu
    DKKD thay đổi ngày 17 tháng 08 thì ngày 27 tháng 08 thông báo cho cơ quan thuế đã bị phạt chưa
     
    #6
  7. hoacaphe83

    hoacaphe83 Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    249
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    TP.Hồ Chí Minh
    Theo mình thì cho khoản tiền phạt đó vào ::bigok:
    Nợ TK 421
    Có TK111
     
    #7
  8. bichvan.tax06

    bichvan.tax06 Moderator Staff Member

    Bài viết:
    3,887
    Đã được thích:
    361
    Giới tính:
    Nữ
    Nơi ở:
    Thủ Đô
     
    #8
  9. nguyenhien79

    nguyenhien79 Mơ về nơi xa lắm

    Bài viết:
    209
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ha Noi
    Trong vòng 10 ngày kể từ khi thay đổi DKKD bạn làm công văn gửi lên chi cục thuế và cục thuế là ok rùi. K bị phạt sau 10 ngày mới bị phạt
     
    #9
  10. phong2v

    phong2v Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    1,694
    Đã được thích:
    11
    Nơi ở:
    Hải Hậu, Nam Định - Hà Nội
    đưa vào 811 bạn à
     
    #10
  11. hanoimuathu

    hanoimuathu Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    58
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ha Noi
    Nếu 27/8 bạn đã nộp thì chắc chắn là không bị phạt. Kể từ khi được cấp DKKD thay đổi bạn có 10 ngày (tính theo ngày làm việc) để thông báo cho cục thuế và chi cục thuế
     
    #11

Chia sẻ trang này