Lương làm thêm giờ có phải nộp Bảo hiểm xã hội?

• Thread starter evita
  • Ngày gửi
E

evita

Guest
13/1/07
44
0
0
Hà Nội
Cho mình hỏi nhờ lương làm thêm giờ có phải nộp bảo hiểm không?:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
heeeee Chị Bống trả lởi câu hỏi hay thế, hỏi thế thì bạn tả lời sao đc

Tại vì đọc câu hỏi xong ko thể tưởng tượng được là bạn ấy làm và trích BHXH hàng tháng như thế nào đành phải hỏi lại bạn ấy chút.
Bác thông cảm nhé.

E

evita

Guest
13/1/07
44
0
0
Hà Nội
em làm bảo hiểm trên lương căn bản .Nhưng em chưa va chạm với vấn đề này và cũng chưa thấy đề cập trên diễn đàn nên em hỏi " các anh ,chị " .Nếu anh chị nào biết thì giải thích giúp em chứ đừng móc mách em thế. Chị biết hơn em ,chị giúp em sẽ có người biết hơn chị giúp chị.Dốt mà chịu học hỏi còn hơn người dấu dốt mà chị

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
em làm bảo hiểm trên lương căn bản .Nhưng em chưa va chạm với vấn đề này và cũng chưa thấy đề cập trên diễn đàn nên em hỏi " các anh ,chị " .Nếu anh chị nào biết thì giải thích giúp em chứ đừng móc mách em thế. Chị biết hơn em ,chị giúp em sẽ có người biết hơn chị giúp chị.Dốt mà chịu học hỏi còn hơn người dấu dốt mà chị
Thì bạn trích BHXH trên lương cơ bản cơ mà. Lương làm thêm giờ có ảnh hưởng gì đến lương cơ bản đâu? Lương cơ bản có thể là 1,5 tr nhưng lương theo DT 2tr, thêm giờ 1tr nữa Tổng cộng là 4,5 tr nhưng BHXH thì vẫn chỉ đóng trên lương cơ bản hay nói đúng nhất là đóng theo mức thỏa thuận theo HDLD. Đã làm thì phải tự tin lên bạn ạ. Chúc bạn thành công nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA