Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng

• Thread starter haigames
  • Ngày gửi
H

haigames

Cao cấp
21/1/05
219
3
18
46
longhai
Trước khoảng 01 năm em có học khóa bồi dưỡng kế toán trưởng của doanh nghiệp. Hiện nay đang công tác tai đơn vị hành chính sự nghiệp, không biết có cần phải học lại khóa bồi dưỡng kế toán trưởng đơn vị hành chính sự nghiệp không. Các bác cho ý kiến giúp em với.
Cám ơ rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chứng chỉ các loại chi có giá trị trong vòng 6 tháng kể từ ngày được cấp nếu qua ngày trên e bạn phải đi học lại hoặc xin lại đó.

phong2v

phong2v

Guest
Trước khoảng 01 năm em có học khóa bồi dưỡng kế toán trưởng của doanh nghiệp. Hiện nay đang công tác tai đơn vị hành chính sự nghiệp, không biết có cần phải học lại khóa bồi dưỡng kế toán trưởng đơn vị hành chính sự nghiệp không. Các bác cho ý kiến giúp em với.
Cám ơ rất nhiều!
Riêng các đơn vị HCSN sẽ được đơn vị cho đi bồi dưỡng thêm

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bác Phong2v cho em hỏi chút, em muốn học Bằng KTT có được không em thấy chứng chỉ thì time use có 6 tháng thôi ít quá

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mình đang làm việc ở Biên Hòa, em muốn lên Sài gòn học KTT thì em phải học ở đâu và chỗ nào đào tạo bằng KTT ai biết có thể chi giúp mình với

O

ocnhon

Guest
6/8/07
4
0
0
41
Ha noi
Sáu tháng thôi á? tôi mới nghe lần đầu. Tôi thấy nói là có giá trị 5 năm mà.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Không có đâu mọi chứng chỉ chỉ có giá trị pháp lý 6 tháng thôi. Nếu khí học xong có chứng chỉ mà không làm việc của chứng chỉ đó thì hết 6 tháng học lại là cái chắc

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
bạn th6758 nói đúng đấy - phải như vậy thì mới được chứ. luật thay đổi từng ngày mà, bạn không làm việc theo chứng chỉ bạn học thì trong sáu tháng bạn phải học lại.
học, học nữa, học mãi....

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Hic! Vậy mấy cái chứng chỉ mình thi ngoại ngữ và tin học thì 6 tháng lại phải thi lại sao? TA thì hoc 2 năm mới lấy được cái chứng chỉ C, liệu có bất hợp lý quá không?

V

Vu thi Kieu My

Guest
22/8/07
21
0
0
38
Q9 TP. HO CHI MINH
các Bác cho em hoi muốn học lớp kế toán excell thi học ở đâu. em đang ở thủ đức

các Bác cho em hoi muốn học lớp kế toán excell thi học ở đâu. em đang ở thủ đức

Không có lớp nào chuyên về kế toán Excel cả, nhưng bạn có thể học lớp chuyên viên kế toán của trung tâm ĐH KHTN ( gần cổng trường ĐHSPKT đó) hay lóp học ngắn hạn khác ở trường TH kỹ thuật Nghiệp vụ thủ Đức xem.

B

babyhoangnam

Guest
21/8/07
8
0
1
hcm
Không có lớp nào chuyên về kế toán Excel cả, nhưng bạn có thể học lớp chuyên viên kế toán của trung tâm ĐH KHTN ( gần cổng trường ĐHSPKT đó) hay lóp học ngắn hạn khác ở trường TH kỹ thuật Nghiệp vụ thủ Đức xem.
Có chứ bạn, mình thấy có lớp Kế toán Excel ở Viện tài chánh 282 CMT8 Q.10, gần CLB Lan Anh đó.

E

emmoivaonghe

Guest
20/8/07
19
0
1
hà nội
thế cho em hỏi với em vừa ra trường chưa có bằng KTT hay chứng chỉ luôn, em đang làm tại một công ty tư nhân rất nhỏ thôi ạ. có mình em là kế toán em nghe nói là đơn vị chỉ được bổ nhiệm em là Phụ trách kế toán nhưng trên giấy tờ thì em ký vào chỗ KTT được chứ ạ. liệu em có gặp vấn đề gì với cơ quan thuế ko ạ,

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
thế cho em hỏi với em vừa ra trường chưa có bằng KTT hay chứng chỉ luôn, em đang làm tại một công ty tư nhân rất nhỏ thôi ạ. có mình em là kế toán em nghe nói là đơn vị chỉ được bổ nhiệm em là Phụ trách kế toán nhưng trên giấy tờ thì em ký vào chỗ KTT được chứ ạ. liệu em có gặp vấn đề gì với cơ quan thuế ko ạ,

Theo Điều 53 Luật kế toán thì kế toán trường phải là những người cần có trình độ nghiệp vụ trung cấp đã có thời gian công tác thực tế về kế toán ít nhất là 3 năm; hoặc người có trình độ đại học kế toán trở lên và có thời gian thực tế về công tác kế toán ít nhất là 2 năm...
vậy bạn chưa đủ đk làm kế toán trưởng bạn làm thế là đã vi phạm luật kế toán. Thân

H

haigames

Cao cấp
21/1/05
219
3
18
46
longhai
Cám ơ rất nhiều!

V

Vũ Thu Nga

Guest
29/7/07
12
1
0
Hải Phòng
Theo quy chế về bồi dưỡng và cấp CCKTT (kèm theo QĐ 43/2004/QĐ-BTC): Trong điều 9 có quy định "Chứng chỉ BDKTT có giá trị sử dụng trong thời hạn 05 năm kể từ ngày được cấp để bổ nhiệm KTT lần đầu theo QĐ tại khoản 2 điều 53 của Luật kế toán. Những người có chứng chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đủ điều kiện và được bổ nhiệm làm KTT lần 1 thì CC đó vẫn có giá trị để bổ nhiệm KTT từ lần thứ 2 trở đi, trừ khi khoảng thời gian không làm KTT giữa 2 lần bổ nhiệm đã quá 5 năm. Những chứng chỉ được cấp theo QĐ tại quy chế này, Quy chế bồi dưỡng KTT ban hành kèm theo QĐ 769 TC/QĐ/TCCB ngày 23-10-1997 và theo QĐ 159 TC/CĐKT ngày 15/09/1989 của bộ trưởng bộ tài chính mới có giá trị sử dụng theo quy định nêu trên."
->Các bác nhớ học lớp của BTC nhé, chứ CC mà do trường cấp thôi thì đúng là hạn chỉ có 6 tháng thôi. 6 tháng mà đi học 1 lần thì có mà sạt nghiệp à.

H

haigames

Cao cấp
21/1/05
219
3
18
46
longhai
Vậy trường hợp của em có cần phải học lại không bà chị

V

Vũ Thu Nga

Guest
29/7/07
12
1
0
Hải Phòng
À còn nữa...Chương trình bồi dưỡng KTT được chia cho 2 đối tượng:
1. Cho cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức có sử dụng kình phí NSNN và các đơn vị sự nghiệp kô sử dụng kinh phí NSNN
2. Cho doanh nghiệp thuộc thành phần kinh tế kể cả HTX
-> như vậy là bác lại phải đi học thêm bằng (1) rồi. Không sao cả, sau đợt này là dang cả hai tay che kín cả bầu trời rồi. Kekeke!

H

haigames

Cao cấp
21/1/05
219
3
18
46
longhai
À còn nữa...Chương trình bồi dưỡng KTT được chia cho 2 đối tượng:
1. Cho cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức có sử dụng kình phí NSNN và các đơn vị sự nghiệp kô sử dụng kinh phí NSNN
2. Cho doanh nghiệp thuộc thành phần kinh tế kể cả HTX
-> như vậy là bác lại phải đi học thêm bằng (1) rồi. Không sao cả, sau đợt này là dang cả hai tay che kín cả bầu trời rồi. Kekeke!

Trời trời, lúc trước đi học nghe quảng cáo lớp học bồi dưỡng kế toán trưởng, đọc trong điều kiện để làm kế toán trưởng thì cũng chỉ thấy cần có chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng mà thôi, bây giờ thì phát sinh thêm vụ này chắc tốn thêm 1 triệu..?..?. nữa quá. Hix hix hix:wall::wall::wall: (không đau vì quá đau)

V

Vũ Thu Nga

Guest
29/7/07
12
1
0
Hải Phòng
Vâng! CCKTT bác được cấp là KTT doanh nghiệp bác ạ. Còn nếu bác chuyển sang làm KTT cho đơn vị hành chính sự nghiệp thì chương trình bồi dưỡng KTT này khác hoàn toàn so với chương trình KTT doanh nghiệp. Thời gian học cũng khác - ngắn hơn đó (chỉ bằng 2/3 KTTDN thôi).
Cố lên bác nhá.
SAU CƠN MƯA TRỜI LẠI HỬNG SÁNG

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA