Kế toán ở kho bạc?

• Thread starter allrise_vt
  • Ngày gửi
A

allrise_vt

Guest
6/7/07
2
0
0
VUNG TAU
Cho mình hỏi làm kế toán ở KB có khó không? Khi bắt đầu làm thì phải như thế nào?
THanks!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

wiskyvodka

Trung cấp
13/1/07
62
0
6
38
Hà nội
Hơ hơ, không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền
Bạn hỏi thế, thì biết trả lời thế nào nhỉ?
Vào được kho bạc là biết liền ah?

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Cho mình hỏi làm kế toán ở KB có khó không? Khi bắt đầu làm thì phải như thế nào?
THanks!!
Cái khó tùy thuộc vào mỗi người, người này cho là khó, người kia cho là dễ. Trước khi bắt đầu làm thì phải học.D

A

allrise_vt

Guest
6/7/07
2
0
0
VUNG TAU
Mình có đọc qua cuốn giáo trình về kế toán KB, thấy hệ thống tài khoản khác so với Kế toán doanh nghiệp quá. Phải nói là dài kinh khủng và khó nhớ!!!

T

trinhthuhuyen

Guest
13/9/06
10
0
0
Cát Bụi
Mình không làm ở KB nhưng theo như chị KTKB mà mình đang giao dịch thì làm KTKB cũng mệt lắm đấy.
Bạn phải theo dõi nhiều nguồn khác nhau, lại còn phải hướng dẫn và giải đáp nghiệp vụ cho mọi người nữa (vì nhiều đơn vị không có kế toán riêng, toàn kiêm nhiệm).

M

minhson

Guest
THanks!!
Bạn mới thi đỗ kỳ thi năm 2006 phải ko? Nói chung là làm ở đâu cũng khó bạn à, chủ yếu là vào làm rồi tìm tòi và học hỏi những anh chị đi trước thôi. Ở KB khối lượng công việc có lẽ là lớn và nghiệp vụ rộng hơn! Thân. ( nói nhỏ: mình đọc mấy bài viết trong fr này thấy dư luận chung là cán bộ KB .... lắm đấy, liệu mà tránh nha)

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
THanks!!

Cái gì tưởng dễ dàng thì lại không làm được. Những gì mình đề cao nó và coi trọng nó thì lại làm tốt. KTKB không khó, những lần sau sẽ giống như lần đầu tiên làm thôi. Kế toán ở các đơn vị hành chính lớn ( UBND huyện trở lên) khó hơn nhiều.

Q

quynhlaichau

Guest
2/2/08
34
0
0
39
Lai chau
Đơn giản thôi bạn cứ chịu khó đọc tài liệu ở KBNN hướng dẫn tất cả nghiệp vụ, Kế toán trưởng KBNN có trách nhiệm hướng dẫn bạn vì họ được tiền hướng dẫn và phụ cấp và điều quan trọng là phải biết quan tâm đến KTT và giám đốc thế là oka.

C

chelseaking

Guest
21/3/08
2
0
0
46
Thành phố HCM
Điều thắc mắc của bạn thuộc "phạm trù" hơi tế nhị một chút. Vì bạn mới giao dịch nên lúc đầu bị "bắt nạt" ấy mà. Qua vài lần giao dịch, cùng với thái độ lịch sự và sự "quan tâm" của bạn, lần sau gọi điện bạn sẽ được chiếu cố ngay.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA