tạo list trong excel

• Thread starter ketoan31
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
chao cac ban .minh dang lam ke toan voi excel .minh phai nhap lai cac gia tri giong nhau vao o trong exel.ban nao biet cach tao list trong excel giup minh voi nhe.........

Bạn vào Data - Validation.
Vào Box Excel và kế toán hoặc www.giaiphapexcel.com để tìm hiểu thêm.

D

dinhtu_vptulc

Guest
29/8/07
7
0
0
viet nam
Bạn Adam ơi! mình tạo được list rồi, nhưng hình như không lấy list sheet khác sang. bạn chỉ dẫn giúp với.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Bạn Adam ơi! mình tạo được list rồi, nhưng hình như không lấy list sheet khác sang. bạn chỉ dẫn giúp với.
Muốn lấy được danh sách từ các sheet khác trong cùng workbook sang thì:
Bạn phải đặt tên cho danh sách đó. Thí dụ trong sheet "DMKH" - Danh mục khách hàng, cột A là DM mã khách hàng.
Vào Insert - Define Name, chọn vùng Mã KH (Refer To) đặt tên là dmMaKH.
Tại Sheet nhập liệu, bạn vào Data - Validation, Tab Setting chọn là List, ô Source nhập vào =dmMaKH.

Các phần khác bạn tự tìm hiểu nhé.

H

hoahongxanh114

Guest
31/7/15
2
0
1
33
bạn ơi trong mục mã kh đó, nếu m muốn hiện kèm theo tên kh ở ô bên cạnh nữa thì fai làm thế nào hả bạn. bởi vì nhìu khi m k nhớ mã đó là của cty nào ấy.

P

phongky2013

Trung cấp
28/5/14
92
10
8
32
Hà Nội
Mình bổ sung thêm video hướng dẫn để các bạn mới có thể tham khảo và thao tác nhanh hơn

cách làm như trong video thì m biết làm rồi, nếu mà có thêm cột mã chức vụ nữa ấy. mà khi làm ở bên sheet kia b muốn hiện ra mã chức vụ. khi cho sổ xuong thì bạn lại muốn nó hiện thêm tên của mã đó là gì để chọn mã cho dễ ấy.

Bổ xung thêm cách tạo list phụ thuộc list khác, cột 1 có lis chọn A, B, C, cột 2 nếu cột 1 chọn A sẽ có list A1, A2, A3; nếu cột 1 chọn B cột 2 sẽ có list B1, B2, B3...

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Bich Adam
H

hoahongxanh114

Guest
31/7/15
2
0
1
33
cách làm như trong video thì m biết làm rồi, nếu mà có thêm cột mã chức vụ nữa ấy. mà khi làm ở bên sheet kia b muốn hiện ra mã chức vụ. khi cho sổ xuong thì bạn lại muốn nó hiện thêm tên của mã đó là gì để chọn mã cho dễ ấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA