mua ĐT di động cho xếp!

• Thread starter hoahuongduong86
  • Ngày gửi
T

trongat

Guest
24/8/07
4
0
0
Ha Tay
anh thd6758 cho em hỏi:
em tập hợp TK 621+622+623+627 ra giá trị đúng bằng TK511(theo quyết toán công trình). Nói tóm lại là tập hợp chi phí NVL, lương, nhân công chi phí máy ... ra đúng bằng giá trị trên bản quyết toán công trình.
vậy cái lãi của em ở đâu?

Nếu muốn lãi hãy phân bổ bớt chi phí sang các công trình khác í>>>>>>:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Hồng Quang

Cao cấp
anh chị cho em hỏi! Em mua điện thoại di động cho giám đốc có hoá đơn GTGT, chi phí này có được tính vào chi phí hợp lý để quyết toán thuế TNDN không. Chi phí này thuộc khoản mục chi phí nào?
Tiện cho em hỏi luôn: em làm hợp đồng với người dân sau khi hợp đồng được thực hiện em không xuất hoá đơn (trốn thuế),

Việc mua điện thoại di động thì không có gì phải quan tâm, vấn đề là cách bạn phân bổ chúng như thế nào!.
E hèm, kinh nghiệm của mình qua mấy lần quyết toán thì như sau: Điện thoại di động đa phần đều đc coi là ccdc, mà đã là công cụ dụng cụ thì ắt liên quan tới 242 nha bạn. Cách làm tốt nhất với những công cụ này là bạn chỉ nên phân bổ 40-50% giá trị của chúng trong năm (kể từ lúc mua đến hết năm) số còn lại thì tùy bạn. Nếu bạn tương tất vào chi phí thì xác suất bị xuất toán khi quyết toán thuế là cao lắm đó.
Còn hợp đồng với dân thì có gì mà phải lo nhỉ? Bạn không xuất hóa đơn thì cũng đừng nên đưa vào sổ sách của công ty mà theo dõi ý mình là bạn chỉ theo dõi trên sổ nội bộ. Làm thế thì đến khi quyết toán thuế họ không lần ra được đâu bởi họ thường chỉ kiểm tra theo từng mảng từng năm, ít khi đối chiếu song song nên mình không thể hiện đầu ra trên sổ sách thì họ tịt (bởi có thấy đâu mà hỏi)

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
anh thd6758 cho em hỏi:
em tập hợp TK 621+622+623+627 ra giá trị đúng bằng TK511(theo quyết toán công trình). Nói tóm lại là tập hợp chi phí NVL, lương, nhân công chi phí máy ... ra đúng bằng giá trị trên bản quyết toán công trình.
vậy cái lãi của em ở đâu?

Em có câu hỏi hay thiệt. Nghe câu này các anh cũng pó tay nuôn. Khi em tập hợp chi phí lên công trình hoàn thành rồi mới có căn cứ xuất HD chứ, còn đằng này em làm ngược và em lại lấy DT làm căn cứ để xác định giá thành thì quá "tuyệt chiêu" rồi. Chiêu này chỉ áp dụng được những "thời xưa" thôi, còn bây h cơ quan thuế họ sẽ không chịu như vậy đâu em. Đọc một cái đã thấy toàn "mùi trốn thuế" rồi. Em còn phải căn cứ vào dự toán, rồi định mức nữa đâu có thể tuỳ tiện tập hợp bao nhiêu chi phí cũng được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA