Chứng từ gì?

• Thread starter koohii ga
  • Ngày gửi
koohii ga

koohii ga

Guest
3/8/07
103
1
0
41
JP
Cty em sắp tới sẽ có một nhóm người từ nước ngoài đến để sắp xếp, thiết kế cho nhà xưởng và các công việc kỹ thuật.

Họ được công ty mẹ ở nước ngoài ký hợp đồng, và sẽ chi trả toàn bộ chi phí cho họ từ vé máy bay, khách sạn ở nước ngoài, khách sạn ở Việt Nam và tiền công của họ.

Công ty bên Việt Nam sẽ trả lại khoản chi phí đó, cùng với tiền công họ làm việc cho cty Việt Nam thông qua cty Mẹ ở nước ngoài.

Như vậy, câu hỏi ở đây là : Em sẽ phải chuẩn bị những chứng từ gì, để khoản chi trả đó trở thành chi phí hợp lý? Ký hợp đồng với cty Mẹ?... Và ...?

Ra tay giúp em nhé! Rất cám ơn các anh chị và các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
koohii ga

koohii ga

Guest
3/8/07
103
1
0
41
JP
Ôi! có ai không? Giúp em với!

N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Trung cấp
19/12/05
198
13
18
42
Thành phố Cần Thơ
Theo chị nghĩ thì bên Cty nước ngoài phải đưa các HĐ chứng từ mà họ đã thanh toán trước đó và bảng HĐ mà đã ký

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cty em sắp tới sẽ có một nhóm người từ nước ngoài đến để sắp xếp, thiết kế cho nhà xưởng và các công việc kỹ thuật.

Họ được công ty mẹ ở nước ngoài ký hợp đồng, và sẽ chi trả toàn bộ chi phí cho họ từ vé máy bay, khách sạn ở nước ngoài, khách sạn ở Việt Nam và tiền công của họ.

Công ty bên Việt Nam sẽ trả lại khoản chi phí đó, cùng với tiền công họ làm việc cho cty Việt Nam thông qua cty Mẹ ở nước ngoài.

Như vậy, câu hỏi ở đây là : Em sẽ phải chuẩn bị những chứng từ gì, để khoản chi trả đó trở thành chi phí hợp lý? Ký hợp đồng với cty Mẹ?... Và ...?

Ra tay giúp em nhé! Rất cám ơn các anh chị và các bạn!
Thứ nhất em cần phải có HĐ mà cty mẹ đã ký với nhóm người đó ghi rõ làm việc tại chi nhánh việt Nam và các thỏa thuận chi phí trong hợp đồng đó
Thứ 2 em phải làm biên bản làm việc của nhóm người này tại chi nhánh việt ..
Thứ 3 em cần lập bảng theo dõi toàn bộ chhi phí thuê chuyên gia xác định trên cơ sở số lượng chuyên gia, thời gian làm việc của từng chuyên gia tương ứng với mức tiền lương cơ bản và các khoản chi phí tính theo tiền lương cơ bản của chuyên gia như chi phí xã hội, quản lý, bảo hiểm.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA